Hạng C
6/9/15
539
1.231
93
Du lịch Thái: Mình ngu nên bị lừa 81,589,083.00 VND

Chiếc này hợp với mạng Mộc nè, em mua cho bx năm 2008. Hơn 100$. Giờ em treo móc khoá cũng ngần ấy năm. Em bị 3 chiếc nha mấy bác (Mẹ, Chị & bx).
Chiếc này đưa bx là bx đeo chưa đầy 1 tuần rồi tháo luôn :(
Chiếc của Chị em từ màu đá tím chuyển về trắng tinh luôn.
Còn của Mẹ em nó xuống nhìn như cổ vật vậy đó.

"Mua đi, xài chán rồi qua đổi lại cái khác mà kg bị mất giá. Nếu mình busy kg qua đây được thì nhờ anh tour guide đổi cho, không sao hết. Nhớ giữ lại giấy chứng nhận của trung tâm nha..."

Phần trong ngoặc kép mấy bác thấy em bị ngu chỗ nào ạ? Sau này em mới biết mình ngu.
cẩn thận kg bao giờ mua trang sức & cao ngựa cao hổ cốt khi đi du lịch

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
khen cho bác chủ biết vận dụng luật và biết hù :).
Thai là đất nước du lịch quá nên phát triển cực kỳ lệch lạc, ăn huê hồng trên bất cứ cái gì có thể và chắc chỉ sau tung cuốc thôi. Em làm với người Thái gần 5 năm qua Thái từ thời còn xin visa mỗi trip, đóng dấu sb gần nữa cuốn pasport nên hiểu chắc cũng được 50% tính người Thái ... kể từ đó đến giờ em chưa từng nghĩ sẽ qua Thái chơi lại lần nữa.

P/s. chuyện này chả liên quan gì đến cái passport Mẽo của bác chủ cả, chỉ là bác chủ rất giỏi trong việc đối phó tình huống thôi. Phục bác đấy !!!

Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Thai là đất nước du lịch quá nên phát triển cực kỳ lệch lạc, ăn huê hồng trên bất cứ cái gì có thể và chắc chỉ sau tung cuốc thôi. Em làm với người Thái gần 5 năm qua Thái từ thời còn xin visa mỗi trip, đóng dấu sb gần nữa cuốn pasport nên hiểu chắc cũng được 50% tính người Thái ... kể từ đó đến giờ em chưa từng nghĩ sẽ qua Thái chơi lại lần nữa.

P/s. chuyện này chả liên quan gì đến cái passport Mẽo của bác chủ cả, chỉ là bác chủ rất giỏi trong việc đối phó tình huống thôi. Phục bác đấy !!!
Bác nói thế là hơi bị oan cho người Thái, ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, cái chính là bản thân chúng ta mà thôi. Em làm trong ngành Du lịch Outbound (đưa khách Việt Nam đi nước ngoài) thấy nước nào cũng có trò này, từ Hàn Quốc cho đến Thái Lan, từ Singapore cho đến Indonesia, từ Nhật Bản cho đến Mỹ... Em lấy ví dụ thế này, vé máy bay từ Tp.HCM sang Bangkok dù của Hàng không giá rẻ như VietJet Air hay Nok Air đi chăng nữa cũng hết 2 triệu / vé khứ hồi, trong khi tour trọn gói mà các Công ty đang bán ầm ầm có 4.8 triệu; vậy còn đúng 2.8 triệu cho tất cả các khoản ăn uống (5 ngày), khách sạn (4 đêm), xe vận chuyển 5 ngày ở Thái Lan, vé tham quan các điểm, chi phí cho HDV,... vậy theo các bác 2.8 triệu (125 USD) đủ để chi trả các khoản trên cho 1 người ở Thái Lan trong 5 ngày 4 đêm không ?

28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
Scam này là kinh điển của NY (sau này search em mới biết :( quá ngu)

Em đang đợi bà xã lựa đồ trong shop, đi vòng vòng. Vô tình va phải 1 thằng Mỹ đen. Em cũng say sorry rồi nghĩ ko có gì nên đi. Một lúc sau hắn đến tìm em và nói là em làm kính hắn rớt xuống đất, bị mẻ một miếng. Em bảo mình không cố tình, đã sorry rồi, còn hắn thì cứ lòng vòng kể lể (kiểu tao rất là bực mình vì tao sẽ ko nhìn thấy đường, tao là người tốt ko muốn gây sự với ai blah blah...).

Em bảo vậy ok, bây giờ đi ra shop sửa kính, báo giá bao nhiêu em trả như thế. Hắn lại lu loa là cái này fix phải mất hơn 200$. Rồi sau đó ko chịu đi vì kêu fiancee của nó đang ở trong phòng thử đồ. Em bảo em sẵn sàng đợi. Nó đi lanh quoanh xong lại ra kể lể cái bài cũ, níu ko cho em đi đâu.

Cuối cùng em mệt quá, và có vẻ đã bị ngu đi, nên đồng ý nó báo giá 160$, em bảo vậy thì split ra 50% là 80$, em móc 100$ ra, nó bảo ko có tiền thối. Em mệt quá chịu luôn cho nó xong.

Sau đó em đi kiếm bà xã. Một lúc sau để ý thấy hắn đi ra khỏi shop đó 1 mình chứ ếu có fiancee gì cả. Lúc đó cũng định chạy lại nói chuyện cho ra lẽ, hoặc dẫn ra police luôn, nhưng nghĩ cũng sợ sợ mình đang ở đất khách quê người.. nên ngậm cục tức bỏ qua.

Đúng là ngu. Sau này bất cứ cái gì cũng cứ kêu ra police giải quyết cho xong. Mất 100$ ko tức mà tức ấm ức mình ngu suốt 1 tuần sau đó :(

Mất có trăm mà học được bài học quý giá vậy mà. :)

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Với mấy chùa bán mặt dây chuyền phật bằng vàng (hay mạ vàng)làm phép gì đó,kỳ tour em đi ko dưới 10 người trong đoàn mua với giá 4-5tr tiền Việt nam cho 1 mặt dây chuyền :(.Còn vào mấy tiệm trang sức tụi hdv việt nam lẫn thái đều có hoa hồng khi khách mua sp nên ra sức tâng bốc nói ngọt cho khách mua chấp nhận trễ giờ bỏ cả chương trình trong tour để dụ khách mua cho có hoa hồng .

28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
Tóm lại bác chủ bị lừa 132k bath nhưng k mất, mà chỉ tốn 2k bath cho police thái.
Tuy nhiên đó là theo lời kể. Còn theo mình suy luận cũng có khả năng bác chủ post bài này rồi đưa vợ xem, nói là định mua trang sức tặng SN với giá trị trên 81tr VND, nhưng bị lừa, thế là vợ xúc động, vui mừng, thông cảm, k đòi quà sinh nhật nữa. Bác chủ thì chẳng chi j cho police vì chuyện bịa, nhưng đút túi được 2k bath, chỉ mất công đọc bài trên mạng rồi kể lại.
Âu cũng là cái liễn, kết thúc cũng có hậu :3duongbia:.

Mình không thích những người đầu nhiều sạn như bác. Khó lừa quá. :3danbanh:

PS. Tụi mình mất 160 CAD (3%) chi phí giao dịch + 2000 baht + mấy tiếng đồng hồ cãi nhau thay vì đi thăm quan. Họ đòi 20%.

Chỉnh sửa cuối:
28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
View attachment 409149
Chiếc này hợp với mạng Mộc nè, em mua cho bx năm 2008. Hơn 100$. Giờ em treo móc khoá cũng ngần ấy năm. Em bị 3 chiếc nha mấy bác (Mẹ, Chị & bx).
Chiếc này đưa bx là bx đeo chưa đầy 1 tuần rồi tháo luôn :(
Chiếc của Chị em từ màu đá tím chuyển về trắng tinh luôn.
Còn của Mẹ em nó xuống nhìn như cổ vật vậy đó.

"Mua đi, xài chán rồi qua đổi lại cái khác mà kg bị mất giá. Nếu mình busy kg qua đây được thì nhờ anh tour guide đổi cho, không sao hết. Nhớ giữ lại giấy chứng nhận của trung tâm nha..."

Phần trong ngoặc kép mấy bác thấy em bị ngu chỗ nào ạ? Sau này em mới biết mình ngu.
cẩn thận kg bao giờ mua trang sức & cao ngựa cao hổ cốt khi đi du lịch

Chào mừng bạn đến vời câu lạc bộ những kẻ khờ. Một trong những điều khoản tụi Manee Thai lồng vào biên bản là không chấp nhận chuyển trả qua mạng. Nếu muốn trả, phải đến tận tiệm. Họ biết mình sắp rời Thái. :)

28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua

Mình cũng thường xuyên đi Thái chơi và đây là lần đầu tiên mình bị lừa kiểu này. Sau lần này, mình vẫn đi Thái bình thường. Chỉ là sẽ không mua sắm ở những nơi khỉ ho cò gáy nữa. :)

28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
Với mấy chùa bán mặt dây chuyền phật bằng vàng (hay mạ vàng)làm phép gì đó,kỳ tour em đi ko dưới 10 người trong đoàn mua với giá 4-5tr tiền Việt nam cho 1 mặt dây chuyền :(.Còn vào mấy tiệm trang sức tụi hdv việt nam lẫn thái đều có hoa hồng khi khách mua sp nên ra sức tâng bốc nói ngọt cho khách mua chấp nhận trễ giờ bỏ cả chương trình trong tour để dụ khách mua cho có hoa hồng .

Đi tour thường phải ghé vào những nơi mua sắm kiểu vậy. Mình tránh tour nếu có thể. :)

• Like
Reactions: virgo