Hạng B2
18/9/08
209
51
28
Có bác nào biết,cho em tí thông tin về cung đường này.
Em nghe báo đài nói đã thông xe từ Năm Căn đến Đất Mũi,nơi cực Nam của đất nước,bác nào đã đi rồi,cho em biết xe ô tô đi được chưa ạ.
Em tính Tết này,đưa gia đình đi cho biết.
Cám ơn các bác nhiều.
Chúc các bác thật nhiều sức khỏe!

Hạng B2
25/9/11
165
248
43
45
Tân Phú
tngocdan.wordpress.com
Bác cứ mạnh dạn đi thẳng bằng xe đến Mũi Cà Mau luôn, nếu xe bác có gắn cánh quạt giống helicopter ! Đường đang thi công dang dở, san lấp vài km và trãi đá vài km. Còn khoảng 40 km là đường đầm lầy ! Hình minh họa là 1 đoạn cống đang lấp, xuất hiện dày đặc trên đường đi.

Cầu Năm Căn thì đã khánh thành, có Thủ tướng về dự hoành tráng lắm. Thấy cái cầu đẹp, tưởng đường xá ngon lành, cứ đạp chân ga xe lúc lắc đi khoảng 5km là hết đường. Papa và mama không quen cảm giác offroad nên muốn rớt tim ra ngoài.

Thấy 1 chiếc Fortuner biển số Cà mau 69 đi trước, mình tưởng họ biết đường nên cũng láy xa đi theo, rốt cuộc, sình lầy, cát và nước biển văng vào gầm xe và buồng máy, xót cho Xế yêu quá. Hỏi dân địa phương thì họ nói đi được, dưới dốc cầu có 1 biển báo cấm ô tô dựng trên 1 cây tràm ngã nghiêng bên đường. Cảm giác rất là Yomost !.
Nghe nói 2017 mới hoàn thành đường bộ chạy thẳng ra Đất Mũi. Mình đi tháng 11/2015 vừa rồi.

Hạng B2
18/9/08
209
51
28
Cám ơn bác nhiều,vậy là xong dự tính của em rồi!
Đôi lúc cứ tin vào báo thì có mà ăn cám!

• Like
Reactions: ucchau
Hạng B2
1/4/15
127
155
43
54
Cám ơn bác nhiều,vậy là xong dự tính của em rồi!
Đôi lúc cứ tin vào báo thì có mà ăn cám!
Mình cũng đang có ý định như bác chủ, Vây là tuần sau Tắc Sậy rồi Rạch Giá Hà Tiên luôn hẹn đất mũi khi có thể

Hạng B2
26/2/15
121
208
43
Các bác chạy thoải mái nhé.
Hơi offroad tí nhưng không đến nỗi nào đâu. Mình mới chạy về Đất Mũi mùng 4 tết, sedan cho tới 16 chỗ chạy ầm ầm.
3h chiều từ Cà Mau, khoảng 6h kém 15 đến Đất Mũi. 50Km CM-Năm Can thì bình thường, 50Km Năm Căn-Đất Mũi thì offroad tí, chỉ còn 2 cống phải tránh sang bên phải như thế này thôi.

Đường đi đến Đất Mũi-Cà Mau

Còn lại đường thì mới trải đá dăm cấp phối. Mình đi ĐM nhiều lần rồi, lần này nghe nói có đường nên chạy test đường thôi, quay lại ngay không ngủ lại ĐM.
Đường đá dăm thế này:

Cầu cuối cùng trước đường rẽ Đất Mũi, Khai Long.

Chú ý xuyên qua xóm Rạch Tàu thì nhớ để ý nhà nào có hiên rộng để tránh xe ngược chiều. Tết xe 2 chiều nườm nượp, tránh nhau trong xóm thấy thương..

Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Tôi đi 28 tết. Cảm nhận thế này:
- Đường chỉ xong phần nền hạ. Xe chạy, cuốn theo bụi mù mịt.
- Cuối đường, để vào được Khu du lịch Đất Mũi (nơi có cột mốc tọa độ Mũi Cà Mau), phải đi vô đường đal nhỏ hẹp, nhà cửa san sát, rất phiền cho dân chúng. Càng RẤT PHIỀN hơn khi có 2 ô tô ngược chiều nhau,
- Ở bãi đậu trong Khu du lịch Đất Mũi, không có ai trông coi, để đám con nít đem bóng ra chơi, dội (văng) bóng vô xe ầm ầm.

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Như vậy không cần sử dụng ca nô vẫn vào được trong Đất Mũi hả mấy bác, thời gian đi là như thế nào ạ ?
Có cảm giác ngồi ca nô sông nước cây cối bàn ngàn cũng có cái thú. Nếu mình cần dùng ca nô đi thì còn dịch vụ này không ạ?
Các bác cho em biết với.

Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Đường bộ vẫn an toàn và nhanh hơn các Bác ạ .Hôm tết tây em đi ca nô bị chết máy cả đi và về Trôi lình bình trên sông mổi đợt cả tiếng vừa nắng nóng , và bị tàu khác chạy ngang sóng đánh thê thảm luôn ,thật là bực mình . Nói với tour gay là vé máy bay về Sai gòn minh mua rồi , Nếu không giải quyết thay tàu nhanh thì đền vé máy bay và tiền khách sạn hôm đó . Chủ tàu mới chịu điều tàu hãng khác đến chở về Năm Căn . Về đến mới biết là tàu của hãng Hồng Ân vừa tông vô trụ cầu chết vài em . Xuống Đất mũi chỉ chụp tấm hình ngay cột mốc ngoài ra chẳn có gì . Tất cả thức ăn đều rất mắc . Cua 450000/ kg . Các Bác có mua đồ làm quà thì về chợ Cà mau rẽ hơn nhiều đừng mua tại khu du lịch

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/2/15
121
208
43
Như vậy không cần sử dụng ca nô vẫn vào được trong Đất Mũi hả mấy bác, thời gian đi là như thế nào ạ ?
Có cảm giác ngồi ca nô sông nước cây cối bàn ngàn cũng có cái thú. Nếu mình cần dùng ca nô đi thì còn dịch vụ này không ạ?
Các bác cho em biết với.

Vẫn bác nhé.
Đón bobo ở Gành Hào (Phường 8, Tp Cà Mau)
Bobo thì từ Cà Mau đến Đất Mũi tầm 2h
Chạy xe thì đường Năm Căn - Đất Mũi mới cấp phối nền, nếu chạy không xót xe thì tầm 3h

• Like
Reactions: bi_bo and tonybom
Hạng B2
25/9/11
165
248
43
45
Tân Phú
tngocdan.wordpress.com

Từ Cà mau đi thẳng xuống Năm Căn, quẹo trái đến bên dưới gầm cầu bê thông đầu tiên có cho thuê canoe đi Đất Mũi (ngược lại so với hướng quẹo phải đi chợ Năm Căn). Ca nô đi 50 phút trên quảng đường 54 km trên Sông Cửa Lớn và Sông Rạch Tàu. Thuê ca nô 1,9 tr, chiếc canoe chở được 8 người. Thuê tắc ráng thì 1,5 tr chở hơn 10 người, nhưng tắc ráng thì thời gian đi chậm gấp đôi. Đi len lõi trong rừng là 1 trãi nghiệm rất là thú vị, chiếc ca nô nhỏ xíu lao vun vút ngoài sông Cửa lớn là 1 trãi nghiệm khá mạo hiểm ! Nếu đi vào mùa mưa bảo thì tắc ráng không an toàn bằng canoe.