Tập Lái
25/12/18
1
0
1
41
Em chào cả nhà!
Tụi em tính làm chuyến Sài Gòn - Phan Rang từ 28- 31/12. Sau khi tham khảo trên google và các bài trong group, em xin mạn phép đăng bài này để nhờ các bác tư vấn (vì hiện các bài viết về Phan Rang trên OS mình đều cũ > 1 năm, em sợ các thông tin ko còn chính xác). Xin cám ơn cả nhà trước ạ.

1/ Kế hoạch
Nhóm em gồm 4 người lớn + 3 trẻ em < 6 tuổi.
Xe: Innova 7 chỗ
Ngày 1: Xuất phát từ SG : 14h đi Mũi Né : Nên đi đường nào ạ, em đọc bài thì thấy có bài nói đang sửa, mà em hơi mù đường nên có bác nào đi gần đây nhất thì cho em xin thông tin với ạ. Tụi em tinh ở Sealink resort 1 đêm. Ăn tối thì ở đâu được ạ? Mấy bạn nhỏ nhà em chỉ quen ăn cơm, nên cần tìm quán cơm nào chất lượng ok mà giá cả phải chăng. Em được giới thiệu quán Sóc Nâu trên đường Nguyễn Đình Chiểu nhưng coi review thì thấy 2017 rất ok, tới 2018 thì te tua hết.

Ngày 2 - 3 Lượn lợ quanh Phan Thiết ví dụ Bàu Trắng, Hòn Rơm ... chiều trả phòng đi Phan Rang
Tụi em thuê ở Hon Co Ca Na - Phan Rang . Kế hoạch là đi Ninh Chữ , Vĩnh Hy nhưng gà quá ko biết đường nên e book Cà Ná xong mới được biết chõ em ở cách Ninh Chữ tầm 40km nữa - Có đúng không các bác ? Em xin lỗi nếu em hỏi ngớ ngấn quá. Em dân bắc mới vào nên chưa biết nhiều, mong các bác thông cảm.
Vì em ở quanh quẩn Tháp Chàm- Phan Rang từ 28- 30/12. Các bác cho em xin ít lịch trình đi, có nên hủy ks này book lùi vào ở Ninh Chữ không ? Dự kiến chiều 28 tới Phan Rang, ngày 29 đi theo lịch trình bên dưới
Núi Chúa, Hang Rái, làng Nho Thái An, Vĩnh Hy, Bình Tiên trong 1 ngày. có cần thay đổi gì không ạ.

Ngày 4: Phan Rang - Lagi Bình Thuận. Nên đi đường nào đẹp, sống ảo chút ạ. Tụi em tính ở lại Lagi một đêm do bạn đi cùng bên Đức sang chơi, muốn cho bạn biết VN thế nào nên lượn hơi sâu.

Ngày 5: Lagi- SG.

Chốt lại là em ba ngơ, mong các bác thương tình chỉ giáo đường đi và chỗ ăn. Em xin cảm ơn.

Tập Lái
30/10/18
35
37
18
32
1. Đường đi theo mình thì cứ cao tốc LT - DG rồi theo QL1A. Trên cao tốc thì nhớ lưu ý biển báo 60 trước và sau trạm thu phí đầu Đồng Nai.
2. Ngày 2 nếu được thì ra thẳng Vĩnh Hy. Trong VH có 2 khu resort, 1 resort trong cùng hình như của Saigon Tourist, giá mềm, dvu tốt.
3. Từ VH chạy ngược về Phan Rang, trên đường ghé các địa điểm Hang Rái, làng nho...
4. Từ PR có thể men theo đường ven biển về lại Lagi rồi SG.
Đường đi thì đi theo Gmap chỉ dẫn khá ổn. Trên đường đi thì lưu ý các biển báo 60 dễ bị dính tốc độ do khó thấy hoặc bức xúc vì đường vắng :)

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
1. Cứ đi Cao tốc LT-DG => QL1. Lưu ý: Đoạn đường đi Phan Thiết liên tục có biển hạn chế tốc độ 60 và cấm vượt. Buổi tối ra Lotte mart có đủ món hết nhé.

2. Bác nên hủy phòng, đặt phòng ngay tại địa điểm mình đã chọn là Vĩnh Hy. Còn lịch trình tham quan tùy theo gia đình bác sắp xếp, có thể tham khảo thêm ý kiến của dân địa phương (người dân Miền Trung rất dễ thương và mến khách)

3. Từ Phan Rang về lagi nên đi đường ven biển để dễ ống ảo nhé.

4. Từ Lagi về Sài Gòn tiếp tục đi đường ven biển để về tới Vũng Tàu, về Vũng Tàu thì nên ghé gà nướng Long Sơn ăn, quán ngon mà giá bình dân (gà nướng, xôi, hào nướng, cháo hào,..)