cmd
Tập Lái
22/6/07
49
7
8
Chào các bác !
Như tiêu đề e có việc phải đi chợ lầu bắc bình bình thuận xuất phát từ tphcm quận 5 ,mà em không biết đường do ít lái đi xa. Các bác chỉ giúp e cụ thể đi đường nào thuận tiện và những lưu ý trên đường nhé. Và cho e hỏi từ tphcm đi Chợ Lầu, Bắc Bình, Bình Thuận bao nhiêu km ạ. Cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Cứ đi Cao tốc - QL1A thẳng từ SG đến thị trấn chợ lầu huyện bắc bình tỉnh bình thuận . Đường đẹp nên không có gì phải lưu ý ngoài chuyện tuân thủ giới hạn tốc độ và biển báo. Khoảng cách thì cỡ 250-260km.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Từ Phan Thiết theo QL1A thẳng ra Chợ Lầu thôi. Đường đẹp và vắng xe ... ví dụ như clip dưới đây.
PS : Xem bản đồ đính kèm clip trong phần mô tả video

• Like
Reactions: Sixsense and bacai
cmd
Tập Lái
22/6/07
49
7
8
Các bác cho em hỏi thêm có taxi chợ lầu bắc bình bình thuận không các bác?
Cảm ơn các bác nhiều !

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Sài Gòn - Phan Thiết - Mũi Né - Bàu Trắng - Cầu Sông Luỹ - Chợ Lầu ( đường đẹp )
Đây mới đi giống bác này.... Đi theo QL1 chạy thẳng ra Phan Thiết thì gặp ngay Chợ Lầu (Chợ Lầu nói chung nhỏ như 1 cái xã của tỉnh Phan Thiết). Đi chơi thì đi ra Phan Thiết Mũi Né Bàu Trắng rồi vòng ra lại QL1 gặp ngay Chợ Lầu luôn (tiện đường ko cần vòng lại). Chúc bác vui vẻ.....:)
Đường đi từ sài gòn (tphcm) đi Chợ Lầu, Bắc Bình, Bình Thuận như thế nào?

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Từ Phan Thiết theo QL1A thẳng ra Chợ Lầu thôi. Đường đẹp và vắng xe ... ví dụ như clip dưới đây.
PS : Xem bản đồ đính kèm clip trong phần mô tả video
Cám ơn anh @Xagan,
Mình đọc bài của anh luôn thấy đúng mực giúp mình hiệu chỉnh thái độ tham gia giao thông hợp tác hơn với các phương tiện khác, đồng thời thu thập được rất nhiều thông tin bổ ích.
Cám ơn anh.
Thời gian này mọi người chuẩn bị xuyên Việt nhiều nếu anh có thông tin gì mới cung cấp thêm cho ae thì tốt quá.
Chúc anh khỏe.

• Like
Reactions: XaGan and nttanmam
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Chợ Lầu nằm trên QL 1, nằm gần giữa Phan Thiết và Phan Rang, đi thêm 10km là tới Phan Rí. Ở đây rất nhiều Dông( giống Tắc kè) và loại Sò dài có tên là Lồn Tiên , ăn ngon lắm.
Ngoài đó có trường tiểu học chợ lầu 2 bắc bình bình thuận nào không ta??

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Chợ Lầu nằm trên QL 1, nằm gần giữa Phan Thiết và Phan Rang, đi thêm 10km là tới Phan Rí. Ở đây rất nhiều Dông( giống Tắc kè) và loại Sò dài có tên là Lồn Tiên , ăn ngon lắm.
Hix để bữa nào rủ nguyên 1 đám bạn nhậu bao xe 15 chổ đi Chợ Lầu ăn Lồn Tiên như bác nói.....Chứ sống tới ngần này mới nghe lần đầu có Lồn Tiên mà ko đi kiếm ăn cho biết thì chết chắc ko nhắm mắt quá.....:D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Nhớ lưu ý mấy chỗ cắm biển zone 60, CSGT hay phục ở đây, vì nhiều khi đang chạy 90km/h không giảm tốc độ xuống 60km/h kịp.
Mà đi nhớ coi dự báo thời tiết chợ lầu bắc bình bình thuận nha các bác!!

• Like
Reactions: nttanmam