Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đứt cầu chì báo abs màu vàng

Tập Lái
20/4/18
1
0
1
48
cho e hỏi con innova 2015 của e dạo này hay bị báo abs vàng e kiễm tra thì bít cái cầu chi cuối cùng bên phải của dãy gắn cầu chì bí đứt. E thay cầu chi đó xog lại bị đứt có khi cả ngày đứt vài lần có khi đi dc mấy ngày lại đứt e k biết nguyên nhân bị sao có bác nào chỉ e k
đứt cầu chì đó là xe e báo abs màu vàng và bị mất điện bấm kính rồi máy lạnh rồi đèn và xi nhan mất hết

Hạng B1
17/3/17
66
12
8
36
bị ngậm điện trên thiết bị liên quan, hoặc bị chập mạch khi bác sử dụng sẽ đứt cầu chì bảo vệ.đem thợ điện ktra thôi

Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
cho e hỏi con innova 2015 của e dạo này hay bị báo abs vàng e kiễm tra thì bít cái cầu chi cuối cùng bên phải của dãy gắn cầu chì bí đứt. E thay cầu chi đó xog lại bị đứt có khi cả ngày đứt vài lần có khi đi dc mấy ngày lại đứt e k biết nguyên nhân bị sao có bác nào chỉ e k
đứt cầu chì đó là xe e báo abs màu vàng và bị mất điện bấm kính rồi máy lạnh rồi đèn và xi nhan mất hết
Trước nhất, bạn xem cầu chì màu gì, đôi khi cũng là cầu chì nhưng ampere khác nhau, xem trước thông số trước khi kiểm tra rò rỉ,

Hy vọng giúp bạn tìm được bệnh một cách rẻ tiền nhất trước khi vào bệnh viện, có thể là bạn để cầu chì quá yếu