Tập Lái
27/10/14
2
0
1
43
Chào các Cụ e là mem mới gia nhập diễn đàn. E ở miền bắc ạ, ngày hôm nay e viết lên đây mong Cụ nào ở Bình Thuận hoặc các Cụ nhà mềnh có ai biết chỉ giáo cho e với ạ
Chả là bên e sản xuất gia công hàng hóa, đồ lót. Hôm vừa rồi e có gửi ít hàng mẫu cũng như sản phẩm bên e làm cho khách trong Sài Gòn. E gửi xe khách, đến Bình Thuận xe bị bắt và công an kinh tế kiểm tra thu giữ hàng hóa trên xe vì không có hóa đơn đỏ. Hiện tại còn bọc hàng của e vẫn nằm trong đó, e cũng không rành về vấn đề này lắm, hiện tại thấy nhà xe đã báo là các chủ khác được nhận hàng về rồi vì họ làm luật, còn riêng bọc hàng của em vẫn bị thu giữ vì lúc làm luật nhà xe chưa liên lạc được với khách. Hàng của e chỉ có hơn 3tr trong khi đó nhà xe ban đầu đòi e đóng 4tr, sau khi e bảo trị giá bọc hàng rồi nói chuyện thì nhà xe sau lại tụt xuống 2tr. Thực ra ban đầu e cũng định đóng tiền lấy hàng chuyển cho khách cho xong nhưng thấy bên nhà xe làm ăn linh tinh, chủ yếu là vòi tiền của e. Mà e ở ngoài này thì không biết thế nào, e đang bảo nhà xe chuyển giấy nộp phạt về cho e, để liên lạc trực tiếp vào trong đó. Vậy nên e mạn phép viết lên đây nhờ các bác trong Bình Thuận hộ e xem trường hợp của e thì giải quyết thế nào, có phải vào tận trong đó không. Thường hàng nhà e gia công trc giờ có hóa đơn đâu, e đăng lên đây với hy vọng các Cụ nhà mình có ai đi tuyến đường dài rồi, quen biết thì chỉ giáo e với ạ.
Các Cụ đi qua nhớ ủn lên cho e để e sớm tìm được hướng giải quyết với ạ, e cảm ơn các Cụ nhiều