Chào các bác!
Em thấy trên Honda Việt Nam , thấy chiếc Honda Civic có chức năng ECON MODE - Tiết kiệm nguyên liệu không biết bà con có ai biết về khuyên lý hoạt động cũng như là tiết kiệm như thế nào ?Em gà mong các bác chém nhẹ tay nhé

Hạng C
3/10/07
717
434
63
TPHCM
muaban.net
afteronelove nói:
Chào các bác!
Em thấy trên Honda Việt Nam , thấy chiếc Honda Civic có chức năng ECON MODE - Tiết kiệm nguyên liệu không biết bà con có ai biết về khuyên lý hoạt động cũng như là tiết kiệm như thế nào ?Em gà mong các bác chém nhẹ tay nhé
ghé hảng lấy cataloge về xem cho biết đi bác .

Hạng B2
25/3/08
492
4
18
my city SÀI GÒN 1
cuongda nói:
afteronelove nói:
Chào các bác!

ghé hảng lấy cataloge về xem cho biết đi bác .
anh cường nói ngay chóc lun ta !!!!:D

Tập Lái
21/6/11
37
0
0
32
babeincar.weebly.com
nguyên lý hoạt động của nó là điều kiển đc tỷ lệ đốt khí , kiểm soát lượng nhiên liệu tiêu hao để nhằm tiết kiệm tối đa nhiên liệu

Tập Lái
16/9/12
8
0
0
ECON MODE giúp xe CIVIC tiết kiệm nhiên liệu hàng đầu trong dòng xe sedan. sau khi được kính hoạt từ việc nhấn nút ECON, chế độ sẽ điều chỉnh hệ thống làm việc của động cơ và điều hòa không khí để giảm thiểu những tiêu hao nhiên liệu không cầ thiết. Hoạt động của độg cơ, van bướm ga và hộp số được hiệu chỉnh đồng thời trong quá trình vận hành. Chế độ ECON sẽ kiểm soát đường cong phản ứng của van bướm ga trong dải dịch chuyển của bàn đạp ga, để quá trình mở bướm ga trong dãy hoạt động này diễn ra từ từ, giữ khả năng tăng tốc của xe ở mức ổn định, giảm thiểu nhiên liệu lãng phí do tinh trạng tăng ga đột ngôt.
Thêm vào đó, chế độ ECON cũng kiểm soát khả năng tiết kiệm năng lượng của hệ thống điều hòa không khí. Căn cứ theo điều kiện nhiệt độ trong và ngoài xe, máy nén khí sẽ được điều chỉnh để sự lưu thông gió trong cabin vận hành ở chế độ tuần hoàn nhiều hơn, vẫn giữ mát hành khách trên xe dù hiệu suất hoạt động của máy nén giảm xuống.

Tập Lái
5/9/12
49
0
0
Có Cụ nào bán Civic ko ạ? em đang hóng em Civic 1.8AT, ko biết giá rổ + KM thế nào. Cụ nào cho em xin ít thông tin ạ. Em cám ơn :D

Tập Lái
16/9/12
8
0
0
Giá em CIVIC 2012 1.8AT là 780tr đã bao gồm VAT. hiện tại chưa có KM gì bác ơi. nếu bác quan tâm mình sẽ tư vấn kỹ hơn

Tập Lái
5/9/12
49
0
0
phanhoangviet nói:
Giá em CIVIC 2012 1.8AT là 780tr đã bao gồm VAT. hiện tại chưa có KM gì bác ơi. nếu bác quan tâm mình sẽ tư vấn kỹ hơn
hix cái em quan tâm là cái KM kìa ~.~

Tập Lái
16/9/12
8
0
0
Nếu các bác muốn biết rõ hơn về giá xe hay KM vui lòng điện thoại cho mình, mình sẽ giải thích tất cả rõ hơn.