Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Hôm bữa em đi Cần thơ chơi cách đây hơn 4 tháng, hôm nay mới nhận được giấy báo vị phạm giao thông do bưu điện gửi về địa chỉ đăng ký xe. Lỗi của em là vượt xe khác khi ở đoạn vạch liền và camera chụp lại tự động.
Xin hỏi các bác trong trường hợp của em thì em phải đi xuống Cần thơ đóng phạt, hay là đóng tại kho bạc ở đây, hoặc là không đóng phạt gì cả, mai mốt em đi ra đường có bị cộng thêm lỗi gì ko ạ? Mấy tháng nay em đi cũng đụng xxx mấy lần nhưng ko bị cộng lỗi vi phạm ở Cần thơ.

Đây mới chỉ là giấy thông báo, còn muốn được phạt thì phải có giấy quyết định phạt xử lý vi phạm với số tiền cụ thể là bao nhiêu thì mới đóng phạt được. Rối ghê.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/7/13
139
158
43
rồi xong nỗi lo đã thành hiện thực, dự là tạm ngưng đăng kiểm chờ nộp phạt nhưng họ có quyền như vậy không ta... kỳ này dân cho thuê xe tự lái khóc ròng... cơ sở pháp lý đâu mà phạt chiếc xe trong khi lỗi là của người lái, đúng là chuyện ở thiên đường

Hạng D
10/12/13
2.505
6.115
113
rồi xong nỗi lo đã thành hiện thực, dự là tạm ngưng đăng kiểm chờ nộp phạt nhưng họ có quyền như vậy không ta... kỳ này dân cho thuê xe tự lái khóc ròng... cơ sở pháp lý đâu mà phạt chiếc xe trong khi lỗi là của người lái, đúng là chuyện ở thiên đường
Em nghĩ phải có ràng buộc hơn trong HĐ đối với xe đi thuê. Nhưng kiểu gì trước mắt bên Cho thuê vẫn phải đóng tiền phạt đã.

Hạng F
24/11/13
9.041
53.365
113
Chết mịa, mới hôm qua đường dọc bãi biển VT e vượt từa lưa hột dư, toàn đoạn 2 vạch liền, có lúc đua lên hơn 60km/h nữa. Kg biết có hidden Cam chỗ này kg ta?
E còn kình hơn nữa, hôm qua đạp về toàn trên 100 vì có tido, mà ae mình đậu và quay đầu đường Trần Phú quá trời , toàn len liền

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Chết mịa, mới hôm qua đường dọc bãi biển VT e vượt từa lưa hột dư, toàn đoạn 2 vạch liền, có lúc đua lên hơn 60km/h nữa. Kg biết có hidden Cam chỗ này kg ta?
Thôi bác chuyện đã lỡ lo chi cho mệt có thì đóng thôi và quan trọng là rúc kinh nghiệm nhâ bác! Em ủng hộ phạt nguội nhưng ko tán thành cách xử phạt! Sao ko lậpmootj cơ sở dư liệu update thường để bguoiwf vi phạm họ biết mà đóng! Chứ ôm khư khư mấy tháng ròng mới phạt tiền nào mà đóng!

23/9/14
1.318
1.121
113
Thanh pho Ho Chi Minh
thiên đường gì bác, mấy nước khác chuyện phạt nguội người ta làm từ thời tám hoánh nào rồi. ngoài chuyện ra nó còn trừ điểm vào bằng lái nữa kìa, à còn chuyện thu phí nó cũng thu nguội luôn, chạy qua nó quét lại biển số sao đó trừ vào tk của mình.

21/2/14
809
395
63
Hôm bữa em đi Cần thơ chơi cách đây hơn 4 tháng, hôm nay mới nhận được giấy báo vị phạm giao thông do bưu điện gửi về địa chỉ đăng ký xe. Lỗi của em là vượt xe khác khi ở đoạn vạch liền và camera chụp lại tự động.
Xin hỏi các bác trong trường hợp của em thì em phải đi xuống Cần thơ đóng phạt, hay là đóng tại kho bạc ở đây, hoặc là không đóng phạt gì cả, mai mốt em đi ra đường có bị cộng thêm lỗi gì ko ạ? Mấy tháng nay em đi cũng đụng xxx mấy lần nhưng ko bị cộng lỗi vi phạm ở Cần thơ.
vi phạm ở đâu đóng ở đó. không đóng cũng không sao. trừ khi bác bị ben một lần nữa ở cần thơ thì mệt ah