Tập Lái
11/3/10
0
0
8
em muốn rút hồ sơ gốc oto em mới mua nhưng ko biết phòng CSGT TPHCM giải quyết việc rút hồ sơ vào thứ mấy, và cần những giấy tờ gì ạ
bác nào biết thì chỉ giúp dùm e.em chân thành cảm ơn mấy bác

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Ui, hình như phải là người đứng tên trên cà-vẹt mới có quyền xin rút hồ sơ gốc thì phải.
Qui trình theo em tìm hiểu là thế này (vì em cũng đang định sang tên chiếc xe em đang đi):
Vợ và chồng bên bán làm hợp đồng mua bán xe có công chứng với người mua. Xong thì cùng nhau lên xxx làm đơn xin rút hồ sơ gốc để chuyển tỉnh, xxx sẽ giao toàn bộ hồ sơ nằm trong phong bì niêm phong để mình mang về nộp cho xxx nơi mình cư trú (cố gắng giữ kỹ không được làm rách bao bì). Ôm hợp đồng mua bán ra sở thuế đóng lệ phí trước bạ mang biên lai về nộp xxx đăng ký biển số mới.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
trancaotri nói:
Em muốn rút hồ sơ gốc oto em mới mua nhưng ko biết phòng CSGT TPHCM giải quyết việc rút hồ sơ vào thứ mấy, và cần những giấy tờ gì ạ
Bác nào biết thì chỉ giúp dùm e.em chân thành cảm ơn mấy bác
1. Xe bác mới mua, nhưng không biết mới là lâu chưa, vì hiện nay hồ sơ xe do chủ xe tự quản lý.

2. Nếu hồ sơ xe của bác do xxx quản lý thì để đơn thuần là Rút hồ sơ thôi thì bác làm đơn xin cấp lại biển số và sau khi nhận biển số mới thì xxx sẽ giao cho bác hồ sơ xe luôn,

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Rút xong nhớ rút luôn hồ sơ đăng kiểm nhe bác để tốn 1 chuyến đi nửa đó.