Hạng C
6/8/11
644
1
18
số là cái kho mới nhà em mới thuê ở khu Bình Mỹ , củ chi giáp ranh với Hóc Môn . nghe nói dưới đó trộm cắp khá nhiều nên em đang lo cho hàng hóa và đàn gà cưng của em .

Hiện em đang cần mua vài con cho Phú Quốc hoặc bác nào biết giống chó nào dữ và khôn khôn chỉ em với các bác ơi . em cần mua khoảng 3 con trong đó 2 con canh kho còn 1 con canh đàn gà cho em . bác nào wen giới thiệu cho bán chó nào rẽ rẽ dùm em

Bác nào có chó cỏ dữ mà không có chỗ nuôi thì chuyển giao cho em luôn cũng được , em hậu ta các bác lại cầu cầy quay kekekkeke

thanks các bác rất nhiều !!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Khi nào bác muốn bắt chó, bác muốn chó màu gì, bao nhiêu tháng tuổi? Chó canh hàng hoá thì được, riêng giống chó PQ, em không chắc với bác là nó có trèo vào chuồng gà nhà bác mà chiến sạch gà không. Chó sẽ mua ở dân, sau đó mang về nhà nuôi và chích ngừa, khi nào chó khoẻ mới gởi tàu vào bờ được. Chó PQ có tính bầy đàn rất cao, nếu chó khác mẹ sẽ cắn nhau đến chết để đoạt vị trí thủ lĩnh. Do đó, em chỉ khuyên bác nên làm một đàn chó cả mẹ lẫn con. Nuôi như thế thì chẳng ai vào ăn trộm được, nếu ai đụng đến chó con thì chó mẹ sẽ phi ra cắn, mà chó mẹ phi ra cắn thì các con còn lại sẽ chiến đấu đến cùng.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
@kubin; chó phú quốc gốc thì rất khôn nhất là giữ nhà và ko ăn thức lạ ngoài chủ cho ăn bằng bản năng ko cần dạy nhưng có diều bảo đảm bác vô SG ko sống được, vì nó quen ngủ cát và tắm biển + gió biển mỗi ngày,trước nhà em vài lần ra tận đó mua về đều die vì ko hợp môi trường tự nhiên của nó,còn loại có sóng lưng mà sống được trong SG bác thấy thì toàn lũ lai tạp ko còn bản năng nửa chỉ tựa tựa hình dáng bên ngoài,

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Bá Andy mang vào không biết nuôi là chết liền. Em thì khác, sau khi mua trong dân xong, em gởi nhà ở PQ nuôi, xổ giun sán, chích người các loại bệnh đặc biệt là Care. Sau khi theo dõi một thời gian ở PQ mới gởi tàu vào đất liền. Hàng năm phải chích ngừa và có sổ theo dõi cẩn thận. Bầy chó PQ nhà em ở Qng 5 con, chưa có con nào vào vườn nhà em mà còn sống cả. Ban ngày thì phải nhốt hoặc cột lại, ban đêm khi gà vào chuồn rồi mới thả ra. Ban ngày mà có con gà nào đến gần là trong vòng 1-2 giây sau nghe cái éc... có món cháo gà cho bầy chó ăn. Vườn nhà em xây tường xung quanh nên mỗi lần có chó hay mèo nhà ai mà đi lạc vào nhà vào buổi tối là sáng hôm sau phải chôn, lâu lâu có sóc, chồn được để ở giữa sân vào buổi sáng, chuột thì thôi rồi, vài ba ngày lại để mấy chú chuột giữa sân, ngày nào có sáng trăng là có vài ba chú/ngày. Loại này săn có tính bầy đàn cao lắm, biết phối hợp nhịp nhàng, có cái là nếu mang chó khác đến là tụi nó thịt, không cho sống cùng, con đực thì bị con đực cắn, con cái thì bị con cái cắn.

Hạng C
6/8/11
644
1
18
bác Nghĩa xem giúp em vài con được không ??? em cần 1 đực và 2 cái chó vện hoặc đen lưỡi đen luôn càng tốt . tại sẵn nuôi canh kho , khi nào nó đẻ còn cho anh em coi như làm quà chứ chó cỏ đem cho người ta đem ra quán cầy tơ thì tội kekekeke

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
bác Bin suốt ngày cứ vitamin gâu, mà h đòi nuôi chó, coi chừng nó nghe mùi, nó dứt luôn bác ah.
Mà chó PQ nào chứ hồi 30-4 em đi, ngay làng chài, toàn chó PQ, nó thấy em, có cắn j đâu, mà dân ở đó cũng nói, ko xin về TP dc, nó chết

Hạng C
6/8/11
644
1
18
khi nào bác làm thịt chó thì mới có mùi bác ơi , ăn thịt chó mà bị chó cắn chắc ngày nào em cũng bị chó rượt rồi kekekek

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Nuôi chó cỏ thôi. Bác mà nuôi chó PQ có khi mất luôn cả chó.
Về khả năng báo động khi có người lạ thì chó cỏ gần như là nhất rồi. Điều quan trọng nữa là chó cỏ rất dễ nuôi, không quá khó khăn khi chăm sóc chúng.

Hạng D
11/1/11
2.597
2
38
xekovn1984 nói:
Nuôi chó cỏ thôi. Bác mà nuôi chó PQ có khi mất luôn cả chó.
Về khả năng báo động khi có người lạ thì chó cỏ gần như là nhất rồi. Điều quan trọng nữa là chó cỏ rất dễ nuôi, không quá khó khăn khi chăm sóc chúng.
Lâu quá không gặp bác Xeko, khi nào có dip thì ...
nha