Tags
tuw
Tập Lái
11/8/17
9
1
3
37
Em tính mua BMW 630i hoặc 650i cabriolet đời 2008 xin các bác tư vấn giúp ạ

Tình hình là vợ cả em sắp sinh cháu. Em muốn kiếm 1 chiếc xe hơi sang sang 1 chút và cũng là thỏa đam mê giờ mới có khả năng ( em có bằng 6 năm nhưng đây là lần đâu mua xe ạ) Kinh tế e có khoảng dưới 1 tỉ .[pagebreak][/pagebreak]

Nhu cầu của em là đi lại dạo mát cafe buổi tối trong thành phố ( tp Rạch giá ven biển đường giao thông rộng rãi đẹp vắng bán kính tp 7km) và 1 tháng em đi tỉnh 1 hoặc 2 lần 1 chiều là 150 đến 200km.
Do là lần đầu mua 4 bánh lên cung dễ tính và mức kinh tế thu nhập em có thể nuôi được em vợ 2 khoảng trung bình dưới 8tr 1 tháng ạ
E thì thích đẹp và trẻ trung nên xe dù có hơi bất tiện hay tốn kém e cũng cam lòng. Nhưng đừng quá cháo hành hay của nợ quá thôi ạ
Trong tất cả các xe e biết qua e thích nhất chiếc BMW 6 series cabrio gồm 630i 650i M6 đời 2008 ( e chỉ thích mẫu này thôi đời cũ hay mới 2017 e đều k thích sau nó là mercedes benz e300 cabrio 2009 đến 2011 nhưng giá sẽ cao hơn bim 2008) và e nghĩ phù hợp nhất là 630i cabrio vì ĐC V6 e nghĩ là nhẹ xăng nhất
Đau lòng cho e là. Có 1 bác rao bán 1 chiếc 650i màu trắng nội thất đen ( đúng màu trắng e thích tiếc là nội thất đen) giá 925tr trong khả năng, màu và mẫu thì e kết lắm rồi chỉ hơi tiếc là V8 tốn xăng nhưng e nghĩ là sẽ mua cho bằng được dù có như thế nào. Mà Khổ thân e quá ,nghe nói để nuôi nó 1 năm mất 150 đến 200tr tiền sửa chữa. E nghe vậy mới tái mặt và lấn cấn 2 3 hôm. Trời xui đất khiến thế nào chiếc xe rao 4 5 tháng k ai mua đúng lúc e lấn cấn rồi ung dung đi 300km dắt vợ bầu lên SG xem xe thì ng ta vừa bán đc 1 ngày. Nghe đến tin này e như bị dội gáo nước lạnh vào đấu. Vừa thương vợ bầu bì cực khổ đi cùng vừa thương bản thân thích thì nhích lấn cấn làm j. Và đành tặc lưỡi chắc sẽ sớm có ng bán chiếc khác tương tự thôi. E còn định đt hỏi bác chủ xe người mua là ai để e mua lại giá cao hơn cơ. E vừa tiếc vừa ức lắm ạ. Hix
.
E muốn các bác tư vấn giúp e. BMW 630i hay 650i cabrio (mui trần) đời 2008 nếu xe hoạt động bình thường còn tương đối thì chi phí sửa chữa bảo dưỡng 1 năm khoảng bao nhiêu ạ. Có quá cao trong khả năng của e không. E có nên theo đuổi e nó k ạ ( và các bác nghĩ nó đi 100km bn lít ạ)
Vấn đề quan trong nữa là bác nào biết chỗ nào hay ai đang có nhu cầu bán hoặc đổi mà muốn chia tay e 630i 650i mui trần tình trạng xe ok thì giới thiệu giúp e. E xin cám ơn và hậu tạ ( e thích màu trắng hoặc sáng cả nội thất cũng thế thì càng tốt k thì e mua về sơn đổi màu) . Các bác tư vấn và cho e lời khuyên cũng như giới thiệu giúp e với. Có bác nào biết lịch sử chiếc 51A 296.06 này k ạ. tháng 8.2016 bán 1 tỉ 400 đến tháng 7.2017 bán 925tr có bất hợp lý k ạ
Thank tất cả các bác rất nhiều ạ.

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/10/16
137
70
28
36
theo tôi nhận định, với số tiền dưới 1 tỷ bác nên kiếm F30 cho lành. BMW gắn đầu mõm, chứ tiền này mà lên S6 coi bộ chưa ổn.
đây là lời khuyên từ Dlink500t

• Like
Reactions: Trinhthang87
Tập Lái
11/8/17
9
1
3
37
theo tôi nhận định, với số tiền dưới 1 tỷ bác nên kiếm F30 cho lành. BMW gắn đầu mõm, chứ tiền này mà lên S6 coi bộ chưa ổn.
đây là lời khuyên từ Dlink500t
Dạ cám ơn bác đã góp ý ạ . Vì e thấy ng bán rao giá trong khả năng. Mà e chỉ thích xe đó thôi bác ạ. Giờ e chỉ lo lăn tăn chi phí nuôi e nó hàng tháng hằng năm là bn. Và có bác nào trong hội BMW có biết ai giới thiệu e

Tập Lái
1/12/14
7
5
3
32
Lời khuyên chân thành của em:

1. Với thu nhập như bác nói như trên. Bác nên mua xe Hàn. Xe Nhật xài cho yên tâm. Cho nhẹ đầu. Còn lỡ có thích BMW thì như bác ở trên có nói, làm cho F30 đời đầu cho khỏe. Còn vấn đề họ rao trong tầm giá đó. Cho dù xe ngon hay không. Về với bác trước sau gì bác cũng sẽ tốn những khoảng bảo dưỡng nhất định và kha khá đấy. Xe 2008 cũng sắp vào chu kì bảo dưỡng lớn rồi. Chủ yếu là sớm hay muộn thôi.

2. Dòng series 6 này. Vừa độc. Vừa hiếm. Độc như thịt vịt luôn ấy. Bảo dưỡng. Sửa chữa bác cứ tham khảo topic của bác LeVanAnhTuan và tự tính toán nha. Bác ấy cũng đang đi dòng này và rất tâm huyết với con xe của mình.

Thân chào. Đoàn kết & Quyết thắng!!!

Tập Lái
11/8/17
9
1
3
37
Lời khuyên chân thành của em:

1. Với thu nhập như bác nói như trên. Bác nên mua xe Hàn. Xe Nhật xài cho yên tâm. Cho nhẹ đầu. Còn lỡ có thích BMW thì như bác ở trên có nói, làm cho F30 đời đầu cho khỏe. Còn vấn đề họ rao trong tầm giá đó. Cho dù xe ngon hay không. Về với bác trước sau gì bác cũng sẽ tốn những khoảng bảo dưỡng nhất định và kha khá đấy. Xe 2008 cũng sắp vào chu kì bảo dưỡng lớn rồi. Chủ yếu là sớm hay muộn thôi.

2. Dòng series 6 này. Vừa độc. Vừa hiếm. Độc như thịt vịt luôn ấy. Bảo dưỡng. Sửa chữa bác cứ tham khảo topic của bác LeVanAnhTuan và tự tính toán nha. Bác ấy cũng đang đi dòng này và rất tâm huyết với con xe của mình.

Thân chào. Đoàn kết & Quyết thắng!!!
Dạ e cám ơn bác đã tư vấn cho e ạ. Về các hãng xe thì e lại thích mercedes nhiều hơn nhưng e đặc biệt rất thích con 6 series cabrio đời 2008 này. Bác cho e hỏi nếu đến liên hạn chu kì bảo dưỡng lớn thì k biết hết khoảng bn. Và bảo dưỡng lớn xong thì yên tâm trong khoảng bn lâu. Vì e thấy mc độ đi lại trung bình của e khoảng 30 40km 1 ngày thôi bác.
Còn vấn đề độc thì e có nghe nói bmw vừa khai tử cuper đời này rồi. Nhưng hiện thì hiếm đặt hãng ko biết có ko. hoặc tìm phụ tùng trên ebay nếu xảy ra sự cố chắc cũng đc đúng k ạ. Nhiều khi e định thích quá nên e bất chấp luôn hihi
Thân ái. Đoàn kết . Mạnh khỏe và quết thắng

• Like
Reactions: Carforrent
Hạng C
11/2/09
629
547
93
6S mà chỉ đi 630i V6 thì hơi lãng xẹt bác.
Bác vừa muốn đẹp, rẻ và k hao xăng, tại sao k nghĩ tới 335i , động cơ 3.0 turbo máy rất mạnh mà lại đúng ý dung tích 3.0 như ý bác.
Dòng này là convertible, máy turbo thời thượng lại dễ tune, mà đi xe bmw k mê tốc độ thì hơi uổng xíu, cho nên kiếm dc con có turbo sẽ k phải là lựa chọn sai lầm đâu.

bonbanh hình như đang có vài con, nên đi coi nhiều để có sự lựa chọn đúng đắn.

Ngoài ra, thích mui trần dưới 1 tỏi có thể nghĩ tới G37 cũng là lựa chọn đáng đồng tiền.

Tập Lái
11/8/17
9
1
3
37
6S mà chỉ đi 630i V6 thì hơi lãng xẹt bác.
Bác vừa muốn đẹp, rẻ và k hao xăng, tại sao k nghĩ tới 335i , động cơ 3.0 turbo máy rất mạnh mà lại đúng ý dung tích 3.0 như ý bác.
Dòng này là convertible, máy turbo thời thượng lại dễ tune, mà đi xe bmw k mê tốc độ thì hơi uổng xíu, cho nên kiếm dc con có turbo sẽ k phải là lựa chọn sai lầm đâu.

bonbanh hình như đang có vài con, nên đi coi nhiều để có sự lựa chọn đúng đắn.

Ngoài ra, thích mui trần dưới 1 tỏi có thể nghĩ tới G37 cũng là lựa chọn đáng đồng tiền.
Dạ e cám ơn bác . G37 e có coi qua nó cũng hiếm lắm. nhưng ko hiểu sao e chỉ thích kiểu dáng ngoại thất và nội thất của 6s. Nếu như bac tư vấn thì 650i v8 5.0l có vẻ sẽ ok hơn. Xăng thì e sẽ ráng cũng đc hihi

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Thích thì nhích thôi bác ! Cùng lắm bán xe chịu lỗ ! Vậy mới máu ạ ! Và ko máu đừng chơi Bim ! Em thật !
Em ko chỉ trích ai, nhưng em ko thích những lời khuyên kiểu : tiền đó nên mua abc...xyz... cho lành :)
Đời mà bác ! Trải nghiệm đôi lúc là vô giá :)