Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
em viết tiếp hầu các bác nhưng chử nghĩa em kém nên mong các bác bỏ qua cho em nha. Vào văn phòng trạm em đòi gặp cấp lãnh đạo để trình bày sự viêc, nhưng ở đó chỉ có a trưởng trạm và cô trưởng ca là cấp cao nhất vì văn phòng chính của họ là ở 26-27-28 đường song hành xlhn, Q2. Họ gọi cô tiếp viên lên vờ đe nẹt yêu cầu nói sự thật. nhưng cô ấy khẳng định là ko thể không biết tờ tiền giả và ko có đưa tờ đó cho em và tay thì chụp tờ tiền vò nhăn nhúm cô trưởng ca mới lên tiếng la rầy.Em chỉ muốn cô ấy nhận và xin lổi em vì chỉ có em và cô ấy là người biết sự thật, em nói chỉ cần cô ấy nhận lỗi là ok em sẽ đi ngay không làm lớn chuyện và ko nhận lại 200k đó vì em biết chắc là cô ấy đã sai sót về nghiệp vụ và 200k đó có thể là cả ngày lương của cõ ấy, nhưng cô này khá cứng đầu dùng lý lẽ tại anh ko chịu kiểm tra tại chổ giờ anh nói gì.cô ấy khá xinh các bác ạ...... đúng là kiều nữ có gai .sau này em mới biết cô ấy là người của cấp trên gởi từ ngoải vào đang học việc hơn 1 tháng. Em thấy 2 anh chị này ko giải quyết được gì chỉ xoa dịu em là chính nên em lập lại nếu em ko nhận lổi đồng nghĩa với việc anh cầm tiền giả đi vu khống em anh sẽ làm cho ra chuyện này và yêu cầu cô trưởng ca lập ngay biên bản sự việc để ngày mai em sẽ làm việc với cấp trên lúc này cô ấy mới lập.
cầm tờ biên bản về em đắn đo suy nghĩ xem có nên vì việc này mà làm lớn chuyện nếu cô ấy bị kỹ luật thì cũng thương vì cô ấy là kiều nữ mà.....các bác. nhưng nghĩ lại vì sự thật và danh dự em ko thể lùi. em kéo cô ấy vào gặp riêng lần nữa và nói chỉ có em và a ở đây a ko đem đthoại theo nên ko thể ghi âm, a chỉ cần em nhận và xin lỗi là ok anh sẽ xé tờ bban này ngay nhưng cô ấy vẫn chối phăng.

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
17/3/08
142
103
43
46
uầy em có tật hay thanh toán kiểu tiền chẵn kèm với tiền lẽ để người thối lại cho mình cho gọn nhưng cũng nhận được bài học nhớ đời .
chẳng là hay ăn sáng quán quen tô bún bò huế 25K em đưa tờ 50K kèm 5K cho họ thối lại 30K vậy mà đứng chờ hoài k thấy thối lại hỏi thì bảo anh đưa em 25K mà nghe tức ói gạch.

• Like
Reactions: nta139 and Oser0406
Hạng F
14/9/04
9.900
27.404
113
Q3
em viết tiếp hầu các bác nhưng chử nghĩa em kém nên mong các bác bỏ qua cho em nha. Vào văn phòng trạm em đòi gặp cấp lãnh đạo để trình bày sự viêc, nhưng ở đó chỉ có a trưởng trạm và cô trưởng ca là cấp cao nhất vì văn phòng chính của họ là ở 26-27-28 đường song hành xlhn, Q2. Họ gọi cô tiếp viên lên vờ đe nẹt yêu cầu nói sự thật. nhưng cô ấy khẳng định là ko thể không biết tờ tiền giả và ko có đưa tờ đó cho em và tay thì chụp tờ tiền vò nhăn nhúm cô trưởng ca mới lên tiếng la rầy.Em chỉ muốn cô ấy nhận và xin lổi em vì chỉ có em và cô ấy là người biết sự thật, em nói chỉ cần cô ấy nhận lỗi là ok em sẽ đi ngay không làm lớn chuyện và ko nhận lại 200k đó vì em biết chắc là cô ấy đã sai sót về nghiệp vụ và 200k đó có thể là cả ngày lương của cõ ấy, nhưng cô này khá cứng đầu dùng lý lẽ tại anh ko chịu kiểm tra tại chổ giờ anh nói gì.cô ấy khá xinh các bác ạ...... đúng là kiều nữ có gai .sau này em mới biết cô ấy là người của cấp trên gởi từ ngoải vào đang học việc hơn 1 tháng. Em thấy 2 anh chị này ko giải quyết được gì chỉ xoa dịu em là chính nên em lập lại nếu em ko nhận lổi đồng nghĩa với việc anh cầm tiền giả đi vu khống em anh sẽ làm cho ra chuyện này và yêu cầu cô trưởng ca lập ngay biên bản sự việc để ngày mai em sẽ làm việc với cấp trên lúc này cô ấy mới lập.
cầm tờ biên bản về em đắn đo suy nghĩ xem có nên vì việc này mà làm lớn chuyện nếu cô ấy bị kỹ luật thì cũng thương vì cô ấy là kiều nữ mà.....các bác. nhưng nghĩ lại vì sự thật và danh dự em ko thể lùi. em kéo cô ấy vào gặp riêng lần nữa và nói chỉ có em và a ở đây a ko đem đthoại theo nên ko thể ghi âm, a chỉ cần em nhận và xin lỗi là ok anh sẽ xé tờ bban này ngay nhưng cô ấy vẫn chối phăng.

ở ngỏai vào phải guơng mẫu

ủng hộ bác đưa thẳng sự việc lên cấp trên

và nói với cô ấy --- e 2 chai 1 sh anh trả ngay nhưng có 200k làm vầy hèn quá. Xong việc anh tòan tip 500

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Em xin kể tiếp ạ, rồi bác chủ cầm tờ biên bản và tờ 200 ngàn (theo như vợ cả bác chủ gọi là giả vì phai qua Kiểm tra của cơ quan chức năng mới khẳng định giả hay thiệt, tiền bay giờ dùng lâu mờ và nhàu nát là đầy) tiếp tục cuộc nghỉ hè Vũng tàu trong tâm trang ấm ức khó tả, hai ngay ở VT là hai ngay suy nghĩ phương án vạch trần con nhỏ xinh đẹp kia cho thiên hạ coi, .... Kể tới đây e ko chịu được cảnh con nhỏ xinh đẹp đó bị vạch trần... Các bác cho e bình tâm một chút rồi kể tiếp nhé ....

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
sáng hôm sau thì cô trưởng nhóm có nhắn tin cho em và nói đã làm việc với cô ấy và đã chuyển vụ việc lên cấp trên và sẽ hẹn em lên l/việc , nhà em cũng gằn đấy. tiếp em là anh trưởng phòng tổ chức nhân sự. ảnh nói cũng vừa nhận được vụ việc, và thay mặt nhân viên công ty gởi lởi xin lỗi chân thành đến gia đình và mong rằng bỏ qua lỗi cho em nó vì em ấy mới được gởi vào học việc hơn tháng nên để xảy ra sai sót , ảnh nói trước đây cũng từng có sai sót như vậy như do ở dưới ko chuyển lên mà g/q dưới trạm.ảnh cũng nói sau sự việc này sẽ họp nghiêm khắc và không để xảy ra điều này sẽ ảnh hưởng đến k/hàng và uy tín của c/ty. chị pgd thì có xin em đồng ý dùng sự việc này để viết bài đăng trên trang web của c/ty để cảnh báo các bác tài nên chú ý kiểm tra trước khi rời quầy. Em cảm thấy mọi việc về đúng sự thặt và em xin hết ạ

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
chắc là sẽ có công văn kính gửi bác chủ xin nhận "xai xót" khách quan vì áp lực quá nhiều khách/xe qua trạm nên nhân viên "xơ xuất" cũng như non kém trong nghiệp vụ nên không nhận ra tiền giả. Vì thế dẫn đến sự việc chi trả nhầm tiền giả cho khách hàng (là bác chủ).
Kính mong bác chủ bỏ tiền xăng xe thêm vài ngày công làm việc bay ra hànội hay một nơi khỉ ho cò gáy nào đó để lãnh đạo trực tiếp làm việc và nhận lỗi với bác chủ.

em dự bác chủ nhận lại tờ 200ngàn mới còn 200cũ đó chắc chờ tiếp 1 bác chủ nào trong OS lên kể chuyện tiếp...em xin hết ạ.

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Vậy
sáng hôm sau thì cô trưởng nhóm có nhắn tin cho em và nói đã làm việc với cô ấy và đã chuyển vụ việc lên cấp trên và sẽ hẹn em lên l/việc , nhà em cũng gằn đấy. tiếp em là anh trưởng phòng tổ chức nhân sự. ảnh nói cũng vừa nhận được vụ việc, và thay mặt nhân viên công ty gởi lởi xin lỗi chân thành đến gia đình và mong rằng bỏ qua lỗi cho em nó vì em ấy mới được gởi vào học việc hơn tháng nên để xảy ra sai sót , ảnh nói trước đây cũng từng có sai sót như vậy như do ở dưới ko chuyển lên mà g/q dưới trạm.ảnh cũng nói sau sự việc này sẽ họp nghiêm khắc và không để xảy ra điều này sẽ ảnh hưởng đến k/hàng và uy tín của c/ty. chị pgd thì có xin em đồng ý dùng sự việc này để viết bài đăng trên trang web của c/ty để cảnh báo các bác tài nên chú ý kiểm tra trước khi rời quầy. Em cảm thấy mọi việc về đúng sự thặt và em xin hết ạ
Vay là hợp tình hợp lý nhưng có đền 200 không bác chủ

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Thực tình mà nói e cung có chút cảm tình với mấy e trạm này cười vui chào hỏi đoàng hoàng so với các trạm khác thì quá OK rồi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Bác chủ táo quá để làm gì nhỉ? Thế em đoán nhé.

Quản lý họ thấy bác to tiếng ngại ảnh hưởng hình ảnh tốt đẹp lâu nay của họ nên đền bác 200 kèm câu xin lỗi để bác vui vẻ cho xong việc chứ gì?

Việc đúng sai mình không bàn. Nhưng thật ra việc này là do khi họ trả lại tiền bác không kiểm tra kỹ, nếu họ làm căng bác cũng chả làm gì được họ khi đã cầm tiền đi 1 đoạn rồi. Vậy nên theo mình thì bác nên kể lại để anh em rút kinh nghiệm thôi là đủ.

Cũng nói thêm là mình đi rất nhiều trạm thu phí ở các vùng miền rồi nhưng chưa thấy trạm nào văn minh và lịch sự như trạm Long Thành - Dầu Dây này.
sự thặt thì bao giờ cũng là sự thật bác ạ. chả lẽ bác chắp nhận làm người đi vu khống cho người khác. Đôi khi chỉ một sơ suất nhỏ của em nó đâu phải là lỗi của cả đội. sau sự việc này em còn kết thân đc với cô trưởng nhóm nữa đó bác. đôi khi đánh nhau vỡ đầu sứt trán mới nhận ra a-e. nói chung các cô ở ct sg-lt- dg rất dễ thương bác ạ