Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Thằng em nó alo em, hỏi mà em ko trả lời được vì xe em toàn đi tỉnh, chưa bị dính vụ này bao giờ. Em nhờ các anh tư vấn dùm.

Nó mở quán trên Điện Biên Phủ đoạn đường lớn từ Hàng Xanh tới cầu ĐBP. Xe 4b mà đậu trên lề (đoạn này lề rất rộng khoảng 15, 16 mét chiều sâu) thì bị CAP hoặc QLĐT phường đến đòi phạt. Nó cứ phải chi để tránh mất khách.

Các anh cho em hỏi CAP và đặc biệt là QLĐT phường có chức năng phạt xe đậu lề đường ko ạ? Thằng em nó tức lắm vì đám ngân hàng, garage gần đó đậu xe tưng bừng nhưng ko ai đụng đến, cứ nhè nó mà chém.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.536
113
Họ là người lập biên bản thôi, người ký quyết định xử phạt sẽ là chủ tịch phường đó anh

Điều 70. Phân định thẩm quyền xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt
1. Chủ tịch Ủy ban nhân dân các cấp có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại Nghị định này trong phạm vi quản lý của địa phương mình.

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Họ là người lập biên bản thôi, người ký quyết định xử phạt sẽ là chủ tịch phường đó anh

Điều 70. Phân định thẩm quyền xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt
1. Chủ tịch Ủy ban nhân dân các cấp có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại Nghị định này trong phạm vi quản lý của địa phương mình.
Ý em là CAP và cả QLĐT phường có chức năng đi bắt xe đậu trên lề đường không anh?

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em thấy xe ngân hàng ACB ngay dưới cầu Điện Biên Phủ xếp hàng đậu trên lề mà có thấy ai bắt đâu.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em nhớ đoạn đó ko cấm dừng, đỗ mà ta.. Sao quán không cho đậu dưới đường :).. Nhưng làm ăn buôn bán em thấy nên lót tay hàng tháng để thuận buồm xuôi gió :)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
25/7/16
519
5.760
93
Bác chưa đóng thuế đúng hok. Nhét vào mồm tụi nó là im ngay í mà. Bjo bác kím thằng đội trưởng, hỏi nó: e xài thuê bao tháng, gói cước nhiu??? Nếu chịu thì chi, yên ổn làm ăn ( nhớ trả giá nhoen bác)

• Like
Reactions: nttanmam