Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Chuyện là em mới lấy lại 1 em Civic 2.0 sinh năm 2008. Hôm qua rảnh rỗi em chạy vào Kim Thanh yêu cầu kiểm tra tổng quát và được báo phải thay cao su chân máy và bình điện. Tham khảo các topic trên diễn đàn, em thấy giá cao su chân máy chênh lệch nhiều quá giữa hàng chính hãng và hàng ngoài nên cũng hơi bối rối. Vì vậy em mong các bác có kinh nghiệm thực tế cho em xin mấy lời tư vấn.
Em cũng xin hỏi luôn dịch vụ của Kim Thanh ok không ạ, vì chủ cũ toàn vào đây nhưng em thì lần đầu nên cũng không biết đánh giá hay so sánh thế nào.

Cám ơn các bác trước.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Bác nói rõ Cao su chân máy và bình điện của bác bị sao ? Co hiện tượng zì mà phải thay ?

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Bác nói rõ Cao su chân máy và bình điện của bác bị sao ? Co hiện tượng zì mà phải thay ?
Em chạy thì thấy bình thường, nhưng vì xe mới lấy nên kiểm tra tổng quát. Thợ nói cao su bị xẹp và bình yếu.

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Cao su chân máy xẹp thì cảm nhận được ngay. Xe rung, đặc biệt khi cài số de.
nên thay chính hãng luôn. Đồ ngoài toàn hàng nhái, xài được vài bữa là nó rung bần bật.
Bình điện thì cứ chạy, bao giờ hỏng hẳn hẵng thay.

• Like
Reactions: beden and H1975
Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Cao su chân máy chay bình thường việc zì phải thay cho tốn . Chỉ thay khi nào bác thấy có vết nứt , lùi xe có hiện tượng rung giật . Đi qua ổ gà hoặc gờ giảm tốc có tiếng phình phình khó chịu ở đầu xe bên lơ . Riêng món này khuyên bác vào hãng mà thay cho đỡ bực mình và mất time

• Like
Reactions: H1975
Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Civic ngồi trong xe khi dừng đèn đỏ thỉnh thoảng bị rùng mình rất khó chịu xe bác nào bị vậy thay thêm cao su chân đỡ hộp số là xe êm ru ngồi sướng . E đã thay và tiếc vì ko biết sớm để thay

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Civic ngồi trong xe khi dừng đèn đỏ thỉnh thoảng bị rùng mình rất khó chịu xe bác nào bị vậy thay thêm cao su chân đỡ hộp số là xe êm ru ngồi sướng . E đã thay và tiếc vì ko biết sớm để thay
Hơi rùng nhẹ phải không bác?

BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
Chuyện là em mới lấy lại 1 em Civic 2.0 sinh năm 2008. Hôm qua rảnh rỗi em chạy vào Kim Thanh yêu cầu kiểm tra tổng quát và được báo phải thay cao su chân máy và bình điện. Tham khảo các topic trên diễn đàn, em thấy giá cao su chân máy chênh lệch nhiều quá giữa hàng chính hãng và hàng ngoài nên cũng hơi bối rối. Vì vậy em mong các bác có kinh nghiệm thực tế cho em xin mấy lời tư vấn.
Em cũng xin hỏi luôn dịch vụ của Kim Thanh ok không ạ, vì chủ cũ toàn vào đây nhưng em thì lần đầu nên cũng không biết đánh giá hay so sánh thế nào.

Cám ơn các bác trước.
Bác giữ phanh cố định và cài số de (R) xem vô-lăng có bị rung nhiều không? Nếu rung nhiều và thấy khó chịu thì bác phải thay cao su chân máy rồi. Nên thay hàng ở hãng và check xem cần thay cục nào. Bình điện yếu mà vẫn khởi động bình thường thì vẫn ok bác ạ. Tốt nhất nên trang bị bộ dây câu bình (loại tốt, tiết diện lớn) để phòng khi hết bình, không nổ máy được thì câu nhờ điện từ xe khác.

Dịch vụ ở Kim Thanh ok bác ạ. Mình hay nhờ bác cố vấn dịch vụ tên Hiếu, bác ấy ok.

• Like
Reactions: H1975