Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Chào các bác, xe morning sport nhà em mới mua hồi tháng 5, hiện giờ đi được 1200km.Vừa rồi có bảo dưỡng 1000km thay nhớt và kiểm tra khung gầm. Do xe anh em đi chủ yếu,anh có nói với em là xe bị chạy nghiêng xỉa xỉa về phía bên phụ.Em cũng chạy và chưa thấy gì.Hôm nay có đi về củ chi thì thấy đúng là xe nó có vấn đề thật, khi bỏ tay lái trên đường bằng phẳng nó cũng có xu hướng xỉa về bên phụ.
Em xin hỏi là ra hãng mình yêu cầu họ kiểm tra,thay thế chỉnh sửa gì ạ,xe mới mà như vậy thì buồn quá.
Nhân tiện các bác cho em lời khuyên đến chi nhánh nào của TH để bảo dưỡng tốt nhé, TH bình tân thì đang có thớt than phiền. Vừa rồi em vào TH bình triệu thì thấy mặt bằng hơi nhỏ, có 1~2 cầu nâng, còn lại là mặt đất có hào(giống cầu ở tiệm rửa xe) để người ta đi phía dưới.
Em xin cảm ơn các bác.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Hiện tượng này thì bác cho xe đi cân thước lái lại là ổn, có lẽ xe bác bị sụp ổ gà nên mới bị vậy. Hoặc bác kiểm tra xem lốp xe bơm có đều không.

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Dragontu78 nói:
Hiện tượng này thì bác cho xe đi cân thước lái lại là ổn, có lẽ xe bác bị sụp ổ gà nên mới bị vậy. Hoặc bác kiểm tra xem lốp xe bơm có đều không.

Sẵn dịp bác Rồng cho hỏi: đi bảo dưỡng và kiểm tra cân thước lái KIA ở đâu good vậy bác? ra 72 TDX có ok không?

hôm rồi bị sụp ổ trâu cầu PM, may mà giảm tốc độ kịp!

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
pang_pang nói:
Dragontu78 nói:

Sẵn dịp bác Rồng cho hỏi: đi bảo dưỡng và kiểm tra cân thước lái KIA ở đâu good vậy bác? ra 72 TDX có ok không?

hôm rồi bị sụp ổ trâu cầu PM, may mà giảm tốc độ kịp!

đường dẫn cầu PM phía Q2 toàn ổ trâu và ổ voi, chạy cứ phải lạng lách, đánh võng và thắng gấp. Mấy bác ít đi qua đây quá, nó thất thu, chán chả thèm làm tiếp nữa đó.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Xe em cũng bị vậy, từ hôm đảo bánh. Cái này thường thôi, thợ chỉnh 15 phút là xong liền. E chỉnh bên chỗ Bác sĩ Automatic free luôn bác ơi.

Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Em cảm ơn các bác đã trả lời.Vậy mai em chạy lên lại bình triệu nhờ họ kiểm tra bảo hành vậy.

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Dragontu78 nói:
@pang_pang: Trần Đình Xu nghe nói thiết bị cân thước lái toàn cất kho thôi. Bác chạy lên Dr.Joe kế bên tiệm khactrung đó, hình như 150k thì phải.

Em kết hợp với bảo dưỡng xe mà bác. Thước lái cũng chưa bị gì nặng. Thks bác nhé

@hang_xeng: sao thiết bị lại cất kho vậy?