Tập Lái
15/5/18
3
0
1
42
Em cám ơn các cụ trước ạ!
Em mới mua Vios 2005 để sử dụng, hôm nay em đi về thì thấy đèn phanh cứ sáng trong khi em đã rút chìa khoá và tắt 2 nấc đèn. Em rất hoang mang và mong các cụ giúp đỡ cách khâc phục.
Một lần nữa em cám ơn các cụ rất nhiều.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Xác định lại dèn thắng sáng hay đèn hậu ? nếu là đèn thắng thì kiểm tra công tắc chân thắng có dính không.

Tập Lái
15/5/18
3
0
1
42
Xác định lại dèn thắng sáng hay đèn hậu ? nếu là đèn thắng thì kiểm tra công tắc chân thắng có dính không.
Cám ơn cụ. Là đèn thắng ạ vì em đã tắt hết 2 nấc đèn và rút chìa khoá rồi mà vẫn sáng.
Tối đi làm về em sẽ kiểm tra như cụ nói.

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Bác nằm xuống xem ngay phía trên bàn đạp thắng có contact điện ( brake light switch ) kt ngay chỗ tiếp xúc của contact điện với bàn đạp có 1 cái lỗ trên bàn đạp và contact có 1 phần lớn hơn cây tăm ló vào trong cái lỗ đó => mất miếng cao su đệm giữa contact và bàn đạp thắng . Bác có thể dùng bất cứ vật gì cứng dán bằng keo tốt là xong ( thường thì dùng 1 con ốc 6 ly ngắn dán trám vào khỏi sợ rớt trở ra ) . Chúc thành công .
PS: nếu kg có lỗ thì chắc phải thay cái contact ( switch ) hoặc phải chỉnh cho contact vào sâu hơn mới tắt đèn .

Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Bác nằm xuống xem ngay phía trên bàn đạp thắng có contact điện ( brake light switch ) kt ngay chỗ tiếp xúc của contact điện với bàn đạp có 1 cái lỗ trên bàn đạp và contact có 1 phần lớn hơn cây tăm ló vào trong cái lỗ đó => mất miếng cao su đệm giữa contact và bàn đạp thắng . Bác có thể dùng bất cứ vật gì cứng dán bằng keo tốt là xong ( thường thì dùng 1 con ốc 6 ly ngắn dán trám vào khỏi sợ rớt trở ra ) . Chúc thành công .
PS: nếu kg có lỗ thì chắc phải thay cái contact ( switch ) hoặc phải chỉnh cho contact vào sâu hơn mới tắt đèn .
Trước khi thay, nên đo bằng điện kế, nếu nó trở về 0 ohm tức là còn tốt, chỉ cần chỉnh như bạn sunny tran viết trên, nhưng đừng dán keo vì nếu có gì thì kẹt lắm

Trường hợp nó kiểu nầy là 2 cái ngàm có thể bị gẩy,

Tôi nghĩ không đắt lắm