Hạng D
8/4/12
1.267
999
113
Sáng sớm ngày hôm nay 12/06, em có cùng bạn em lưu thông trên xe 2B trên đường Hồng Bàng (bạn e là người cầm lái, hướng từ Q5 về Q6). Khi đi tới Ngã tư Đỗ Ngọc Thạnh & Hồng Bàng thì đèn còn xanh vài giây nên tụi e qua luôn, nhưng tới số nhà 208H Hồng Bàng P15 Q5 (ngay công ty DAPHA) thì bị tuýt còi vào báo lỗi là "VƯỢT ĐÈN ĐỎ".
Xuống xe trao đổi thì mấy "ảnh" lại hỏi giấy tờ này nọ thì anh bạn của e đưa ra nhưng ko đem bằng lái. Sau 1 hồi tranh cãi là tụi e không có vượt đèn đỏ mà sao mấy "ảnh" cứ nói vượt hoài. Cuối cùng thì lại QUAY VỀ nói xử phạt KIỂM TRA HÀNH CHÍNH?

Em có vài thắc mắc ở đây tí, mong mấy bác trên OS giải đáp giúp. E có thể nào yêu cầu giải đáp thắc mắc gởi lên Đội CL được ko? Cám ơn mọi người!

1. CSGT khi dừng xe vi phạm, báo lỗi "vượt đèn đỏ" nhưng tụi e đã chứng minh là tụi e KO VƯỢT ĐÈN ĐỎ thì có được xử phạt hành chính ko bác??? Em chỉ hỏi về QUI TRÌNH dừng xe như vậy có đúng hay ko ạh? (Cái này do bạn e dở, đưa giấy tờ ra chi để bị bắt chẹt :( )
2. Từ giao lộ Đỗ Ngọc Thạnh & Hồng Bàng thì có qua thêm 1 cái giao lộ Dương Tử Giang & Hồng Bàng nữa. Khoảng cách từ giao lộ Đỗ Ngọc Thạnh tới chỗ CSGT đứng chốt là qua 1 giao lộ nữa, (khoảng 150-170m), như vậy có đủ để CSGT nói lỗi "vượt đèn đỏ"?.
3. E có thể "thắc mắc bằng văn bản" 2 ý trên lên ĐCL để được ko mấy bác? :D

Em chỉ muốn thắc mắc để học hỏi về qui trình làm việc chứ ko có ý gì khác nha các bác ơi.

Cám ơn các bác!
Em xin thắc mắc vì quy trình xử phạt của CSGT

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Không bằng lái là dính rồi.
Chứng minh làm gì để mấy ảnh tự chúng mình vi phạm đi.
Lỡ rồi khỏi khiếu nại đi, rút kinh nghiệm đợt sau

• Like
Reactions: mckenny
Hạng D
8/4/12
1.267
999
113
Không bằng lái là dính rồi.
Chứng minh làm gì để mấy ảnh tự chúng mình vi phạm đi.
Lỡ rồi khỏi khiếu nại đi, rút kinh nghiệm đợt sau
E biết là không làm gì được rồi. Tại ông bạn ổng nhanh quá mà e đỡ ko kịp. Vừa xuống xe cái bị hù kêu đưa "giấy tờ" là ổng đưa luôn dzòy.

• Like
Reactions: long265
Hạng D
8/4/12
1.267
999
113
Àh, cho em xin phép hỏi thêm là nếu CSGT & CSCĐ kiểm tra hành chính thì có khung giờ nào ko ạh? Tại hôm qua e được giải thích là "Sau 3h được phép kiểm tra hành chính". Lúc đó lại dừng xe vì "lỗi vượt đèn". Rối dữ. =))