Tags
niva
Hạng B2
13/1/11
113
22
18
Báo cáo các cụ, sau 5 phút tán tỉnh em cưới được em này với giá 30tr
Đầu này:
Em xin ý kiến các cụ về đổi mầu em NIVA 1600

Mông này:

Lườn này:

Chân này:

Chỗ gấu ngồi:

Chỗ khách ngồi:

Ra giêng em định độ mầu sơn này cho đụng hàng luôn, nhưng không biết ông đăng kiểm cho cho không nữa, vì em thấy có ông bạn bảo đây là màu đặc chủng.

Các cụ giúp em với, cho em xin vài lời vàng ngọc để em tăng thêm quyết tâm

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Theo em đầu tiên bác xem thử sổ đăng kiểm là em nó màu gì :)
Sau đó làm thủ tục sang tên hay gì đó thì mình đổi màu được nhưng hơi tốn 1 tý.
Em chỉ biết có vậy thôi ạ.
Phải nhờ hội trưởng NIVA bác Mig tư vấn thôi.

Hạng B2
13/1/11
113
22
18
bao.nguyen nói:
Theo em đầu tiên bác xem thử sổ đăng kiểm là em nó màu gì :)
Sau đó làm thủ tục sang tên hay gì đó thì mình đổi màu được nhưng hơi tốn 1 tý.
Em chỉ biết có vậy thôi ạ.
Phải nhờ hội trưởng NIVA bác Mig tư vấn thôi.
Em chỉ ngại các ông đăng kiểm gây khó dễ về cái màu vằn vằn thôi, còn vấn đề đổi sổ và đổi mầu em làm được cụ à.

Hạng B2
14/2/08
108
0
0
Thành Phố Buồn
tất nhiên là phải gây khó dễ rùi, vấn đề là xe bác đã đổi sổ chưa và Cụ Hồ có theo hỗ trợ bác hay ko ? mà đổi màu rằn ri rùi ra đường Hugo nó cũng ko tha cho đâu ! em lần trước sơn con Jeep capo bầu đã lên bờ xuống ruộng 1 lần rùi, nói chung mệt lém bác ạ !

Hạng B2
13/1/11
113
22
18
Bẩm cụ em đổi sổ rồi.
Thế mấy ông hugo bắt bẻ bác về mầu sơn dư nào ạ. Cụ cho em biết với.

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Nghĩa là trong sổ ghi màu nào thì xe của bác chỉ được có màu đó thôi ạ, còn trường hợp dán decal thì em nghĩ là cụ hồ sẽ giúp bác vượt qua gian nan.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Hic, các bác phong chức tước cho em làm gì thế ạ. Em không dám nhận đâu.
Em không biết các bác tạo topic mới ở đây nên bây giờ mới thấy. Với tình hình số trang của topic thứ 2 tăng nhanh chóng mặt và thêm vài topic mới thế này em nghĩ chắc cũng đến lúc anh em Niva nhà ta xin phép ban quản trị diễn đàn cấp đất để cất nhà riêng thôi nhỉ
.

@ bác don coi: Theo em biết thì thủ tục đổi màu xe không quá phức tạp nếu xe bác đứng tên chính chủ. Bác cứ sơn trước rồi đem xe đi làm thủ tục đổi màu thôi. Với tiếng Việt mình thì màu XANH là màu dễ biến hóa nhất trong đăng kiểm vì BLUE và GREEN đều là XANH cả. Em không rõ màu rằn ri có phải là màu đặc chủng cấm sử dụng hay không, bác nên hỏi bên đăng kiểm xem sao. Em nghĩ bác cứ đổi sang màu nền xanh quân dụng trước đã, làm thủ tục đổi màu xong xuôi rồi thì các vệt rằn ri bác có thể tiếp tục cân nhắc phương án sau. Đối với sơn xe cũ thì quan trọng nhất là cái lớp chân bên dưới chứ không phải lớp màu bên trên. Bác nên đánh sạch sẽ lớp sơn cũ đến tận lớp sắt nền, chỗ nào mọt thì cắt đi và vá cẩn thận, sơn lót chống rỉ triệt để có thể yên tâm sử dụng trong nhiều năm tiếp theo. Tiền sơn một lớp phủ bên ngoài khá rẻ so với khoản chuẩn bị nền sơn ở trên.

Hạng B2
13/1/11
113
22
18
mig19farmer nói:
Hic, các bác phong chức tước cho em làm gì thế ạ. Em không dám nhận đâu.
Em không biết các bác tạo topic mới ở đây nên bây giờ mới thấy. Với tình hình số trang của topic thứ 2 tăng nhanh chóng mặt và thêm vài topic mới thế này em nghĩ chắc cũng đến lúc anh em Niva nhà ta xin phép ban quản trị diễn đàn cấp đất để cất nhà riêng thôi nhỉ
.

@ bác don coi: Theo em biết thì thủ tục đổi màu xe không quá phức tạp nếu xe bác đứng tên chính chủ. Bác cứ sơn trước rồi đem xe đi làm thủ tục đổi màu thôi. Với tiếng Việt mình thì màu XANH là màu dễ biến hóa nhất trong đăng kiểm vì BLUE và GREEN đều là XANH cả. Em không rõ màu rằn ri có phải là màu đặc chủng cấm sử dụng hay không, bác nên hỏi bên đăng kiểm xem sao. Em nghĩ bác cứ đổi sang màu nền xanh quân dụng trước đã, làm thủ tục đổi màu xong xuôi rồi thì các vệt rằn ri bác có thể tiếp tục cân nhắc phương án sau. Đối với sơn xe cũ thì quan trọng nhất là cái lớp chân bên dưới chứ không phải lớp màu bên trên. Bác nên đánh sạch sẽ lớp sơn cũ đến tận lớp sắt nền, chỗ nào mọt thì cắt đi và vá cẩn thận, sơn lót chống rỉ triệt để có thể yên tâm sử dụng trong nhiều năm tiếp theo. Tiền sơn một lớp phủ bên ngoài khá rẻ so với khoản chuẩn bị nền sơn ở trên.
Cụ nhận đi, gánh lấy trách nhiệm đi cụ

Ra giêng có thời gian em dọn lại hết cụ à, Em xem qua rồi gầm còn tốt chưa bị mọt, vỏ thì cũng còn cứng. Em sẽ lột hết ra làm từ cốt cụ à. Bên đăng kiểm em k quen nên chưa dám hỏi. Em chỉ ngại mấy ông Hugo gây sự thôi.

Hạng B2
19/4/10
150
0
0
chào bác đon còi .e cũng mún tìm 1 chú niva để độ theo phong cách này đây