Tập Lái
29/7/05
27
0
0
53
Chào các bác.
Cty mình đang duyệt mua xe phục vụ công tác vùng sâu vùng xa (Lào Cai, Lâm Đồng, ... ). Sếp duyệt chi tầm 40K. Bên mình đang lựa chọn giữa E 4x4 và PajeroX. Mình đã ngồi thử E 4x4 thấy rất đầm, cảm giác thật nhưng chưa được thử Paj X. Bác nào có kinh nghiệm với 2 dòng xe trên thì cho chút cảm nhận về máy móc và nội thất nhé. Túm lại là xe nào đáng đồng tiền bát gạo hơn :D Em mà đc quyết thì làm ngay con Land cho đỡ lăn tăn. Mong nhận đc đánh giá của các Pro. Thanks.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Everest 4x4 v Pajero X ?

Everest 4x4 đi bác. Pajero mua năm 2000,2001 thì hợp lý vì model xưa quá rồi (nhưng được cái "dùi cui" lắm :D)

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

Tuyệt đối không nên chạy Pajero liên doanh (X, XX). Hỏng vặt bác sửa chết luôn

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Pajero hay hỏng vặt thì em mới biết à nghe

Con XX nhà em chạy đến 80k km mà chưa bị cái gì ngoài thay lọc, bố côn, bugi, accu và mấy cái vỏ xe. Ông chú ngày xưa chạy con GL 2400 50k km chỉ bị...gãy nhíp vì chạy trong công trường Huyndai Vinashin. Giờ đang chạy con GLX được 130k km chỉ phải thay mấy cái như em +bố thắng + cuaro cam. Chưa thấy có bệnh vặt (chắc tại thiết kế cực kì đơn sơ )

Con này nội thất đơn sơ, model xưa thôi chứ đúng nghĩa "dùi cui", nồi đồng cối đá. Nếu đi công trường trèo đèo lội suối thì rất phù hợp, thuộc hàng top trong mấy xe ở VN rùi . Nhưng đi con này thì thèm con Land Cruiser lắm

cdc
Tập Lái
10/4/06
1
0
0

Tôi khoái Pajero hơn vì đây là dòng địa hình chuyên nghiệp, theo tôi thì độ bền và lỳ cao hơn nhiều, thằng everest thấy có vẻ hàng mã sao sao đó, chắc là ford tung ra để chiếm 1 chút thị trường của dòng 2 cầu. Gọi 2 cầu mà thấy dáng dấp ko khác gì với thằng everest 1 cầu, không biết khung sườn có khác ko.

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Paj đi bác. Năm 1998 em đi Tây Nguyên, lội suối nước ngập ngang cửa kính lái mà vẫn OK đấy. Chỉ có điều xóc tưng mông.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Pajero X và XX tuy hình thức không đẹp nhưng rất "lì đòn" còn FE 4x4 được cái hình thức rất bắt mắt.
Nói chung là bắt mắt hơn Pajero X và XX.:) Tùy bác lựa chọn thôi :D, nhưng nếu ý kiến của em thì bác làm luôn con Pajero Extreme 3.5 thì khỏi lăn tăn chi mệt, cái nào cũng good hết ;);)

Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Pajero là xe 4 bánh chủ động chuyên nghiệp rồi. Nếu cần xe 2 cầu việt dã bền bỉ, Pajero hơn hẳn Everest rồi...

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: vivu

Pajero hay hỏng vặt thì em mới biết à nghe

Con XX nhà em chạy đến 80k km mà chưa bị cái gì ngoài thay lọc, bố côn, bugi, accu và mấy cái vỏ xe. Ông chú ngày xưa chạy con GL 2400 50k km chỉ bị...gãy nhíp vì chạy trong công trường Huyndai Vinashin. Giờ đang chạy con GLX được 130k km chỉ phải thay mấy cái như em +bố thắng + cuaro cam. Chưa thấy có bệnh vặt (chắc tại thiết kế cực kì đơn sơ )

Con này nội thất đơn sơ, model xưa thôi chứ đúng nghĩa "dùi cui", nồi đồng cối đá. Nếu đi công trường trèo đèo lội suối thì rất phù hợp, thuộc hàng top trong mấy xe ở VN rùi . Nhưng đi con này thì thèm con Land Cruiser lắm
XE em Hilander cuối 2003 chạy được khỏang 75k km rồi, chả phải thay gì ngoài thay nhớt và vỏ xe, 2 sợi cua roa thôi. XE bào mà cũng đâu thua gì xe bác Vivu hỉ:D:D
Theo em bác nên mua FE 2 cầu, tuy đắt hơn 1 cầu nhưng tiện nghi hơn, đẹp hơn. Còn nồi đồng cối đá hay không thì chưa biết. Nhưng thằng bạn em chạy Ranger XL 170k km rồi mà chưa sửa gì đáng kể. Mua máy dầu mà chạy cho tiết kiệm và bền bác ạ!

Last edited by a moderator: