Tập Lái
20/8/09
13
1
0
Tôi vừa gặp một chuyện nhỏ nhưng khá bực mình khi phát hiện ra ghế lái không thể điều chỉnh tới lui được. Cũng may là ghế bị kẹt ở vị trí mình đang ngồi quen nên không bị ảnh hưởng gì nhiều. Mang xe vào hãng sửa xong, vừa mang ra tiệm rửa xe thì không biết các chú làm gì thì ghế lại bị kẹt lại, bây giờ ngội rất khó chịu vì không duổi chân hết được mà lại không có thời gian ra hãng. Xe tôi mới chạy được khoảng 5000km thôi.

Mong các bác chỉ giáo cho phải lỗi này thường xảy ra cho FF không? có dễ khắc phục không vì nghe nói để sửa lỗi này phải mất thời gian ngay cả khi mang xe vào hãng.

Xin cám ơn.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây
chỉnh bằng cơm mà lỗi gì bác :cool:, bác cứ kéo mạnh cái cần dưới gầm ghế rồi co chân đạp mạnh xuống sàn xem... hay tại rửa xe nước vào... nó gỉ :D

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Chỉnh bằng “ cơm “ nên có thể là bác này bị kẹt cơ, cái này tự chỉnh lại cũng được chứ khó khăn gì mà hãng làm ko nổi ??, em chả hiểu.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Rãnh chỉnh tới lui có mấy cái nấc để cố định vị trí, khác với chỉnh điện. Đẩy lui không được thì chịu khó kéo tới một tí rồi đẩy lui là được. Có thể thiếu chất bôi trơn nên nếu kẹt ...càng đẩy càng kẹt.

Hạng C
6/11/09
592
5
18
F1racer nói:
Rãnh chỉnh tới lui có mấy cái nấc để cố định vị trí, khác với chỉnh điện. Đẩy lui không được thì chịu khó kéo tới một tí rồi đẩy lui là được. Có thể thiếu chất bôi trơn nên nếu kẹt ...càng đẩy càng kẹt.

Chắc phải xài gel nhỉ? hay tại khởi động ko tốt????

Hạng B2
8/6/08
141
0
0
TpHCM
@tuanle: rửa xe mà để nước vào làm kẹt ghế, chắc xe này còn bị nặng hơn nửa đó. cần gạt chĩnh ghế tới lui hơi nặng, bác kéo cần lên trên mạnh 1 chút rồi đẩy tới lui có thể sẽ chĩnh được đó. tuy nhiên bác cần ktra và xịt RP7 vào cho nhẹ.

Em có gặp vài tình huống giống như vầy đa số là do kẹt đồng xu 2000.Ghế chỉnh cơm rất đơn giản thôi bác ạ,chỉ có 2 đường ray và cần điều chỉnh vị trí thôi.Bác chỉ cần kiểm tra đường ray xem có vật gì cản trở không.Không được nữa ghé cửa hàng em làm ly cafe cóc rùi em chỉnh lại giúp bác tầm 1 phút 30 giây thui.Thân

Hạng D
TAM MAY NEM nói:
Em có gặp vài tình huống giống như vầy đa số là do kẹt đồng xu 2000.Ghế chỉnh cơm rất đơn giản thôi bác ạ,chỉ có 2 đường ray và cần điều chỉnh vị trí thôi.Bác chỉ cần kiểm tra đường ray xem có vật gì cản trở không.Không được nữa ghé cửa hàng em làm ly cafe cóc rùi em chỉnh lại giúp bác tầm 1 phút 30 giây thui.Thân

Heheeh...đồng chí khỏe chứ?
Mang xe ra cho bác tháo hết ghế...lót sàn luôn. Vừa kiểm tra được ghế mà lại còn sạch sàn.

Tập Lái
20/8/09
13
1
0
Cám ơn bác Tam May Nem nhé. Sẽ ghé nhờ bác giúp một tay :)