Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Sáng nay 14/8 đi làm mình đi chiếc for forcus đi ngang qua trung tâm bảo hành và bảo dưỡng xe for cầu Phú Mỹ thấy lốp sau xẹp mình vào vá tiện thể đảo lại 4 lốp luôn. Mình vào Hãng lúc 8h15’, được tư vấn viên tên Lập ra tư vấn và Báo Giá đảo 4 lốp là 132.000vnd chưa kể vá, và thợ S/C nói vá xe khoảng 20’. Mình giật mình sao đảo có 4 lốp ở trong hãng BH mà đắt thế xe mình còn bảo hành bảo dưỡng mà.., nhưng thôi đành phải chịu vì xe đã lỡ lên cầu rồi. Mình ngồi chờ mãi chờ mãi…. đến tận 10h30’ vẫn chưa xong. Cáu quá mình ra nói cho 1 tăng và bảo thôi lắp lốp sơ cua vào cho mình về còn lốp kia chưa vá bỏ vào cốp về ra chỗ bên này cầu PM vá 15’ là xong lắp lại bình thường. Mình viết bài này không có ý gì chỉ mong For Phú Mỹ lên cải thiện lại DV & Tư vấn viên chứ đừng nói 1 đằng làm 1 nẻo, hành tỏi khách hàng chỉ biết thu tiền cao nhưng công việc không hoàn thành. Còn riêng mình tởn tới già sẽ không bao giờ mang xe sang bện For Phú Mỹ làm bảo hành gì nữa. ( có Hóa đơn đính kèm)
For PHÚ MỸ dịch vụ & NV tư vấn Kém

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Chậc chậc...thế này thì lên sao nổi, muốn đến F Phú Mỹ đã phải chịu tốn phí qua trạm 10k rồi, vậy là dịch vụ kiểu này chắc...Thua!
Nhưng mình cũng có vài lời với bác chủ! Thường thì tất cả Hãng (ko chỉ F, mà ngay cả Toy, Tha, Chevy...) đều có điểm yếu lớn nhất là...vá lốp. Trong Hãng thường ko có định nghĩa này, có chăng là thay Lốp thui. Gặp trường hợp trên bác thử bơm lên chạy đỡ đến chổ chuyên nghiệp thì hơn!
F Phú Mỹ thì em đến vài lần, Dịch vụ viên hơi tệ, nắm ko rõ các kỹ thuật để tính phí và thường Kê phí quá cao. Ví dụ lúc đó em thay ống ruột gà ở trước, dám tính em công thay 120k, em kêu lại chỉ rằng:" này! bây giờ tôi tháo ra, xong, gắn vào, xong...1 phút. anh tính 120k???" thế là lật đật tính lại...40k. Hết nói lun...bác nào hơi gà vô đây...chắc bị Quay chín luôn đó!
Phụ tùng thì đắt hơn đại lý khác (BT F, Cao Thắng F..) 10%...
Nếu bác nào Quản Lý Phú Mỹ F thì nên xem lại chấn chỉnh kịp thời...đừng để quá muộn...kẻo thành Chùa Trên núi!

• Like
Reactions: thanhgia
Hạng C
15/5/07
951
514
93
58
Mặc dù rất quý mấy bạn cố vấn dịch vụ ở Phú Mỹ ford như bạn Lập, Hùng.. nhưng nếu là sếp của mấy em này thì chắc chắn em sẽ kỷ luật vì :
- Dám nhận cung cấp dịch vụ vá vỏ xe cho khách trong khi Cty ko cung cấp dịch vụ này ( chả có hãng nào nó vá vỏ cả đâu )
- Đảo 4 bánh mà chỉ tính có khoảng 130k thì làm sao đủ sở hụi, trong khi để khách ngồi chờ hơn 2h phòng máy lạnh, ti vi truyền hình cáp, cà phê, nước ngọt....làm mất thời gian của khách...

Lần sau nếu bị vậy, bác ráng tự thay vỏ sơ cua rồi vào bất cứ tiệm vá vỏ nào trên Nguyễn Văn Linh, em thường làm ở Phước Hải thì cả vá vỏ, đảo bánh, tiện thể cân mâm luôn ( 4 mâm ) tổng chi phí là 100k, tổng thời gian là 30 phút, ngồi phơi nắng chút xíu cho nó đỡ còi xương đồng thời được khuyến mãi trà đá miễn phí.

Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Mặc dù rất quý mấy bạn cố vấn dịch vụ ở Phú Mỹ ford như bạn Lập, Hùng.. nhưng nếu là sếp của mấy em này thì chắc chắn em sẽ kỷ luật vì :
- Dám nhận cung cấp dịch vụ vá vỏ xe cho khách trong khi Cty ko cung cấp dịch vụ này ( chả có hãng nào nó vá vỏ cả đâu )
- Đảo 4 bánh mà chỉ tính có khoảng 130k thì làm sao đủ sở hụi, trong khi để khách ngồi chờ hơn 2h phòng máy lạnh, ti vi truyền hình cáp, cà phê, nước ngọt....làm mất thời gian của khách...

Lần sau nếu bị vậy, bác ráng tự thay vỏ sơ cua rồi vào bất cứ tiệm vá vỏ nào trên Nguyễn Văn Linh, em thường làm ở Phước Hải thì cả vá vỏ, đảo bánh, tiện thể cân mâm luôn ( 4 mâm ) tổng chi phí là 100k, tổng thời gian là 30 phút, ngồi phơi nắng chút xíu cho nó đỡ còi xương đồng thời được khuyến mãi trà đá miễn phí.

Cám ơn Bác gadaubac nhờ bác em biết Phước Hải trên đường NVL

Hạng F
8/8/06
6.454
20.795
113
40
Giá 132K cho việc đải vỏ ko đắt đâu bác, bác cứ tính uống một ly cafe Starbuck giờ cũng gần 100K, trong khi một người thợ phải mở 4 cái bánh xe ,cơ sở vật chất cho việc phục vụ mở 4 cái vỏ đó, các dịch vụ free đi kèm như: Cafe, Wifi... thì trả 300K em vẫn trả :)

• Like
Reactions: Hưng_Rèo
Tập Lái
14/8/14
1
23
3
41
Em xin phép bác, lúc sáng em đi con mông đau nhà em 52Y- 076x ngay lúc với bác em thấy bác la lớn nên em cũng hiếu kỳ. Em trước giờ vào OS chỉ đọc bài và học hỏi thêm, nhưng hôm nay em cũng cay cú nên tạo 1 cái acc để bình luận bài của bác. Em đọc ngay câu đầu của bác em đã cay cú rồi, không biết dùng từ nào cho bác ngoài 2 từ “đê tiện”. Vì lúc sáng em đứng ngay đó mà, và xe bác là bị tắc kê siết quá lực, bác vào garage ngoài không dám mở vì sợ gãy tắc kê sợ bị đền, bác mới chạy vào Ford Phú Mỹ yêu cầu tháo tắc kê và đảo vỏ chứ không phải như câu mở đầu của bác là đi ngang qua, và bác nói xe còn bảo hành nếu mở tắc kê gãy thì phải bảo hành cho bác, mặc dù anh cố vấn giải thích cho bác nếu tắc kê mà ở garage ngoài siết quá lực thì giờ mở gãy thì cũng không thuộc bảo hành, nôm na là thế, và em thấy bác nổi giận đùng đùng đòi lấy xe về và không thèm ghé vào Ford Phú Mỹ 1 lần nào nữa, và bác khăng khăng là xe chưa mở bánh xe 1 lân nào, tắc kê của bác hiện chưa gãy nếu mở gãy thì phải đền. Em xin lỗi bác anh ta làm dịch vụ chứ nếu như em là em cho cút ngay. Xong em thấy anh cố vấn đó rất điềm tỉnh giải thích nói cười gì đó với bác và bác để xe lại, em vẫn nhớ rất rõ là anh ấy nói chổ em không vá vỏ và bác nhờ 1 anh thợ vá vỏ dùm bác mà, vào trong em ngồi bên cạnh còn nghe bác nói giá 132k là quá cao, nhưng lỡ vào rồi thì phải làm vì bác vá vỏ xe bên ngoài chỉ có 20k, em thấy mắc cười nhưng không nói vì chuyện của ai nấy lo, em mắc cười vì tại sao bác không làm ngoài cho rẻ mà mang vào làm gì, ở ngoài làm được đã làm rồi. Xong em vào phòng chờ thấy xe bác đưa vào cầu để mở bánh xe, có 1 bánh xe sau bên tài là bị cứng đúng không bác, em cũng ra xem, em thấy anh thợ cũng xịt này nọ mở vất vả lắm, em vẫn nhớ lúc đó bác vẫn khẳng định là bánh xe chưa mở không hiểu sao cứng thế. Cuối cùng bánh xe cũng mở ra, không gãy con tắc kê nào. Em thật bất ngờ là lúc anh cố vấn gọi bác ra xe vỏ xe có 1 lổ vá, anh ấy nói là xe đã vá và người ta dùng súng hơi bắn bánh nên tắc kê mới cứng như vậy, lúc đó bác cười xòa, em thấy bác thiếu 1 lời xin lỗi đó. Ban đầu em thấy bác nói về vấn đề bảo hành em cũng ủng hộ bác lắm nhưng khi thấy vỏ xe đã có lổ vá vậy mà bác khăng khăng là vỏ chưa tháo lần nào thì em cũng hết niềm tin ở bác rồi, mà thấy tào lao rồi. Em phục anh cố vấn là đem vỏ xe có lổ vá chỉ cho bác xem, nếu không thì vấn đề không sáng tỏ hoặc nếu đem vỏ đi vá bác về nói không phải vỏ của bác nữa thì không biết chuyện sẽ như thế nào vì vỏ của bác chưa tháo bao giờ làm gì có lổ vá. Thật nực cười. Còn về tiền, người ta thu bác 132k hả, xin lổi bác số tiền đó không bù nổi rủi ro nếu người ta mở con tắc kê “chưa tháo bao giờ của bác”, huống hồ bác làm tình làm tội mất cả buổi sáng của người ta. Em thấy bác cũng ăn mặc đàng hoàng, đi xe hơi nhưng hình như cách xử sự của bác không giống vẻ bên ngoài của bác, bác nên xem lại mình.

Hạng B2
26/5/08
302
99
28
tphcm
130K cho công việc đảo vỏ, có chỗ ngồi chờ máy lạnh, cafe miễn phí thì thực sự là không cao. Em thấy dịch vụ bên PMF cũng được, em đã ghé vài lần, vừa rồi ghé kiểm tra bi may ơ gặp bác NV Hùng tiếp nhận còn được kiểm tra, châm bình, rửa xe miễn phí mà!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Mời bác TruongTam gia nhập Mông hội bên FB nhanh và ngay nhé, he he

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Mình cũng vào PMF bảo dưỡng, làm bảo hiểm và vài cái kiểm tra linh tinh trước khi mang xe đi xa rồi, nói chung mình thấy mấy bạn kỹ thuật tư vấn cũng nhiệt tình lắm, mình cũng đã vài lần đưa ra một vài yêu cầu cho các bạn ấy, mình thấy các bạn cũng phân tích cái lợi cái hại để mình tự quyết định. Lần gần nhất là mình đề nghị gắn cho mình bộ cảm biến phía trước để xe báo động khi có vật cản ở tầm thấp mà ngồi trên xe không quan sát được. Gắn thì rõ ràng là PMF được thêm doanh thu, nhưng cũng bạn Lập giải thích cho mình và khuyên mình không nên gắn, chứ cũng không phải là nhận tuốt luốt rồi tới đâu thì tới như cách bác chủ topic nói đâu.

Chuyện bác chủ topic nói thì mình không dám xét đoán vì mình không có mặt tại thời điểm xảy ra câu chuyện, nhưng dựa trên exp của chính bản thân mình khi đưa xe đi làm bên PMF thì mình e rằng bác chủ có lẽ đang trong cơn giận dữ mà quên không nêu một số tình tiết của câu chuyện thực sự, hoặc câu chuyện được bác chủ kể lại một cách có chủ ý.

• Like
Reactions: thanhcong67