Tập Lái
27/9/05
32
0
0
Chao các Pac, em la thanh vien moi vi vua cuoi mot em 4x2 , noi chung xe di rat thich, cao, so cuc nhe luon, may tuong đối bốc nhung mỗi tội là khi di dưới 40km/h thi rat ù nếu đi số 4, đi số 3 thì đỡ hơn, co bác nào biết cách giảm tiếng ù này kg nhi? Cám ơn các Pac rât nhiều

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0
RE: Gaim on cho Everest

Bạn xem lại link này đi :
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=144045

Hạng B1
22/8/05
84
7
0

Đơn giản : Đi số 3, thậm chí số 2 nữa là hết :D :D :D

Hạng B1
29/7/05
56
1
8

nếu thực sự bác muốn khỏi ồn thì em khuyên nhà bác chỉ cần đạp hết côn rồi để xe trôi là hết ầm, hết rung ngay. thật đấy [8|][8|][8|]

Tập Lái
16/12/04
7
0
0

Bác kiếm thêm một bao tải gạo nữa quẳng lên xe hoặc gọi 2 em cave ngồi cùng là hết ồn ngay. Xe này cũng giống Ran ghẻ thôi. Có tải vào là ổn

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: az24

Bác kiếm thêm một bao tải gạo nữa quẳng lên xe hoặc gọi 2 em cave ngồi cùng là hết ồn ngay. Xe này cũng giống Ran ghẻ thôi. Có tải vào là ổn
Không phải là tải gạo,mà là 1 cái đệm Kim Đan.Sẽ bớt ù đi.Nhưng sẽ phát sinh ra bệnh khác: Rung!:D:D:D

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: az24

AI cũng xúi như bác thì thành viên mới ( đặc biệt là những người sử dụng xe thật sự) sẽ biến mất sau vài lần tham gia 4r.....

Rất tiếc phải nói như vậy! Bác đừng giận.

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Đọc ý kiến của mấy bác mà em buồn cười quá, không nhịn được cười nữa thì đúng hơn... Các bác quả là những người rất hài hước, vui và tiếu lâm .:D:D:D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: pgvinh

nếu thực sự bác muốn khỏi ồn thì em khuyên nhà bác chỉ cần đạp hết côn rồi để xe trôi là hết ầm, hết rung ngay. thật đấy [8|][8|][8|]
tắt máy nữa chứ.

Tập Lái
7/7/05
28
0
0

Các bác cũng hóm nhỉ,

Xin thông báo là tôi cũng vừa mới lấy một chú FE. champaign silver (X8619)

đúng là lúc đường đông thì chỉ có thể tối đa la số 3 thôi.

Về việc tiếng ù. đây là do xe hơi bị ép số, tạo rung, độ rung này cộng hưởng với các loại rung khác do lốp nên tạo ra tiếng Ù

Do vậy có cách âm nữa cũng không thể làm gì được.

Thực tế thì xe nào mà trả có tiếng ù ở một tốc độ nào đó. ngay cả mẹc cũng vậy thôi (đoán chứ chưa ngồi) nhưng các bác nào hiểu về cộng hưởng thì cũng có thể đồng ý với tôi về điểm này.

À này, tôi muốn làm mấy cái bảo vệ đèn thì nên làm ở đâu nhỉ. Hôm trước có hỏi bác Lomo nhưng không trả lời.

Cheers

Cuti