Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Gập gương Forte SLi có vấn đề.

Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Chào các bác KIA FC !
Em đang chạy con Kia Forte SLi. Hiện nay gương gập bên trái thì bình thường, gương bên phải thì không gập được và nghe tiếng ò ò. Chắc là tuột nhông hay bánh răng gì đó.
Em muốn loay hoay tự tháo ra kiểm tra nguyên nhân nhưng không biết phải tháo ra sao vì nhựa ốp quanh chả thấy ốc iết gì hết.
Bác nào cũng đã từng loay hoay tư vấn giúp em cách tháo với.
Sẵn tiện cho em hỏi chổ chuyên bán gương gập điện loại này... nếu như em loay hoay không được !:)
Cám ơn các bác

Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Chào các bác KIA FC !
Em đang chạy con Kia Forte SLi. Hiện nay gương gập bên trái thì bình thường, gương bên phải thì không gập được và nghe tiếng ò ò. Chắc là tuột nhông hay bánh răng gì đó.
Em muốn loay hoay tự tháo ra kiểm tra nguyên nhân nhưng không biết phải tháo ra sao vì nhựa ốp quanh chả thấy ốc iết gì hết.
Bác nào cũng đã từng loay hoay tư vấn giúp em cách tháo với.
Sẵn tiện cho em hỏi chổ chuyên bán gương gập điện loại này... nếu như em loay hoay không được !:)
Cám ơn các bác
Các bác vào giúp em với !

Hạng B1
17/3/14
78
27
18
Loay hoay thì em chưa làm. Bác ra thợ xếp lại nhông (or thay nếu bể, mà thường hay bể, do khi gởi xe, mấy anh bảo vệ hay bẻ cụp vào). Bác làm thêm chức năng khóa cửa gương tự cụp. Bá ở sì gòn qua khactrung cho nhanh, ngay phí trên hội KIA.

• Like
Reactions: Donjuans
Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Loay hoay thì em chưa làm. Bác ra thợ xếp lại nhông (or thay nếu bể, mà thường hay bể, do khi gởi xe, mấy anh bảo vệ hay bẻ cụp vào). Bác làm thêm chức năng khóa cửa gương tự cụp. Bá ở sì gòn qua khactrung cho nhanh, ngay phí trên hội KIA.
Cám ơn bác đã tư vấn.
Xe em tuy không có chức năng tự động gập gương nhưng chỉ cần bấm phát là gương gập liền. Em thấy cũng không bất tiện mấy.
Chỉ nhờ thêm các bác nào khác đã rành thì tư vấn để em đỡ loay hoay.
Hoặc biết chổ chuyên sửa để em ghé đến.

Cám ơn bác đã tư vấn.
Xe em tuy không có chức năng tự động gập gương nhưng chỉ cần bấm phát là gương gập liền. Em thấy cũng không bất tiện mấy.
Chỉ nhờ thêm các bác nào khác đã rành thì tư vấn để em đỡ loay hoay.
Hoặc biết chổ chuyên sửa để em ghé đến.
Hôm nào rãnh bác ghé em xem thử cho nhé, nếu hư motor thì chỉ cần thay motor là ổn thôi ạ, hiện em đang có nhập rất nhiều motor zin của hàn Quốc, chuyên lắp cho các dòng Hyundai và Kia, hoặc bác thích thì độ lên motor Camry cũng được ạ.
Thân!
ngoctuyen85 - 0912340245

• Like
Reactions: Donjuans
Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Hôm nào rãnh bác ghé em xem thử cho nhé, nếu hư motor thì chỉ cần thay motor là ổn thôi ạ, hiện em đang có nhập rất nhiều motor zin của hàn Quốc, chuyên lắp cho các dòng Hyundai và Kia, hoặc bác thích thì độ lên motor Camry cũng được ạ.
Thân!
ngoctuyen85 - 0912340245
Oh, cám ơn bác.
Hôm nào em sẽ ghé sang bác.

Hạng B1
17/3/14
78
27
18
Khi ghé bác nhớ đừng liếc ngang liếc dọc, mày hài mắt ngọc em forte của ngoctuyen lên nhe, bác sẽ cầm lòng không đặng

• Like
Reactions: ngoctuyen85.