Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Sắp tới dịp nghỉ lễ 30/4 e muốn cho cả nhà về Khánh Hòa chơi tiện thể du lịch luôn. Do quãng đường di chuyển khá là xa nên em định mua ghế ngồi ô tô cho F1 để đi lại cho an toàn. Tham khảo vài hãng thấy ghế ngồi ôtô Joie cũng dc, tính năng tốt chất liệu ok quan trọng là giá thành mềm hơn với nhiều hãng khác. Nhưng vấn đề là e dự định qua lễ mới lấy xe , nên đợt này muốn mượn tạm xe của ông bà ngoại. Em tham khảo qua trên mạng thì thấy nói là ghế ô tô có thể vừa với xe này nhưng không vừa với xe khác -_-. Vì xe ông bà là xe Kia, còn xe e tính mua là xe Hyundai. Vì vậy, em cũng không biết chọn ghế nào cho hợp lý để vừa cả xe về đợt này lẫn xe đợt tới sẽ mua. Bác nào có kinh nghiệm vụ này thì chỉ em cách chọn ghế với ạ. e cám ơn các bác

Tập Lái
31/3/15
30
8
8
40
e khuyên bác nên chọn ghế phù hợp tuổi, kích thước và cân nặng của bé, còn nếu nó thiết kế dành cho xe ôtô thì e nghị chắc là ok thôi :D:D:D

Tập Lái
26/3/15
46
17
8
34
Công nhận nhìn nhiều bác cho con đi xe ko thắt dây an toàn
thò tay thò đầu ra ngàoi mà e thấy nguy hiểm quá
Việc cho ngồii ghế thắt dây an toàn nên huần luyện từ bé mới dc

Hạng B2
29/5/15
149
32
28
E nhớ ko nhầm thì cái ông nghế ngồi ôtô của Joie này là thương hiệu Anh quốc đúng ko bác. Vì trc đây e có thấy có thằng e cùng cty có hỏi mua ghế này cho con. Loại này đẹp mà chất lượng đấy.
E nghe tư vấn bảo là phù hợp với mọi loại xe đấy bác có thể tháo ra lắp vào gập lên gập xuồng khá tiện lợi. E nghĩ giờ việc ôm con trên ôtô là ko nên, ko an toàn cho con nên cứ sắm 1 cái ghế ôtô hịn tý là yên tâm ah

Hạng B1
9/3/15
99
65
28
E nhớ ko nhầm thì cái ông nghế ngồi ôtô của Joie này là thương hiệu Anh quốc đúng ko bác. Vì trc đây e có thấy có thằng e cùng cty có hỏi mua ghế này cho con. Loại này đẹp mà chất lượng đấy.
E nghe tư vấn bảo là phù hợp với mọi loại xe đấy bác có thể tháo ra lắp vào gập lên gập xuồng khá tiện lợi. E nghĩ giờ việc ôm con trên ôtô là ko nên, ko an toàn cho con nên cứ sắm 1 cái ghế ôtô hịn tý là yên tâm ah
Đúng là thương hiệu anh quốc nhưng e chưa dùng nên chưa biết nó ra sao bác ợ. sợ mua về lại ko phù hợp? Mà ko biết nếu mua thì nên mua dòng nào của Joie này bác nhỉ? Hay là tất cả như nhau chỉ cùng 1 loại duy nhất

Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Công nhận nhìn nhiều bác cho con đi xe ko thắt dây an toàn
thò tay thò đầu ra ngàoi mà e thấy nguy hiểm quá
Việc cho ngồii ghế thắt dây an toàn nên huần luyện từ bé mới dc
Vâng f1 nhà e gần 1 tuổi rồi, đi đường xa nên e cũng ko muốn cho bé nghịch ngợm trên trên xe, cũng ko muốn gấu nhà ôm, vừa mệt lại thiếu an toàn

Tập Lái
31/3/15
21
2
3
37
hiện tại có mấy loại đang bán, em thấy bác cân nhắc mấy điểm này:
- Ghế cho trẻ từ mấy tuổi đến mấy tuổi, bao nhiêu kg
- Ghế có loại tốt như Aprica hay Combi thì siêu đắt thời gian sử dụng ngắn, chỉ để ngắm thôi :))còn đâu loại thường tầm 2-4tr kiểu made china thì chất lượng cũng tương đối
Em thấy ghế trẻ em cực kì tiện, vì có dây an toàn riêng cho bé, lại thiết kế êm ái, dễ ngủ trong những chuyến đi

Tập Lái
20/7/15
15
3
3
51
e thấy ôm bé là an toàn nhất chứ ghế ngồi gì, cho bé ngồi 1 mình thấy cứ xa cách thế nào, gấu trên xe để làm cái gì...ngồi ngủ ah :) :)

Hạng B2
29/5/15
149
32
28
Đúng là thương hiệu anh quốc nhưng e chưa dùng nên chưa biết nó ra sao bác ợ. sợ mua về lại ko phù hợp? Mà ko biết nếu mua thì nên mua dòng nào của Joie này bác nhỉ? Hay là tất cả như nhau chỉ cùng 1 loại duy nhất
e đang chọn dòng Spin 360 Signature của Joie, dòng này có thể xoay được 360 độ nên thao tác ra vào ghế xe rất dễ dàng, lắp đặt cũng khá là nhanh và tiện lợi. Đặc biệt là an toàn tuyệt đối bác nhá vì nhờ có chân đế chống sàn (e lưu ý dòng này chỉ dùng cho xe oto có isofix thôi). Với tính năng này thì thị trường ko có nhiều loại ghế có đâu mà nếu có thì cũng đắt hơn loại Joie này., e tham khảo khá kĩ rồi loại này là giá mềm nhất :)