Hạng D
23/12/10
2.789
26.200
113
Em đang xài đầu DVD JVC KW-V50BT, em đoán là chắc khg nghe được các file lossless định dạng APE, ISO ( chưa thử ). Hiện đang lưu trữ nhạc để nghe trên xe bằng HDD, chỉ chuyển đổi được sang định dạng fast32 để DVD nhận dạng được đúng 32GB trong khi nhu cầu lưu trữ thì lớn hơn rất nhiều, có thể lên tới vài trăm GB
Vậy giải pháp nào để lưu trữ được nhiều hơn để nghe trên xe đây các bác
1. Trang bị SSD 250Gb hoặc hơn ? đầu DVD nhận dạng đủ hết dung lượng khg ?
2. Trang bị thêm HD Dune ? lắp đặt thế nào trong xe ? HD dune em nghe nói có thể đọc được luôn các định dạng APE và ISO ?
Các bác am hiểu và có kinh nghiệm khai sáng cho em nha
City cùi mía của em
Giải pháp lưu trữ nhạc để nghe trên xe
Giải pháp lưu trữ nhạc để nghe trên xe

Hạng F
29/10/16
11.583
22.223
113
Pháp
Bạn thâu vào DVD dạng MP3 sẽ nhận được (cả chục ngàn bản nhạc luôn) với 1 cái DVD (4.7Go), tôi thử tìm trên mạng nó có nhận dạng CD, CD-R, CD-RW, DVD+R, DVD+RW, DVD-R, DVD-RW
về file thì có AAC, FLAC, WAV, MP3, WMA
HDMI, USB

Bạn có thể thử dùng HD (dỉa cứng) ngoài, type 2'5 đừng xữ dụng 3'5 nhé, NTFS/FAT32 (nhưng thường dung lượng lớn nên xữ dụng là NTFS) và gắn vào cổng USB, không đắt chừng .... vài trăm Go là OK, (format Mp3 là tôi thích nhất về nhạc, chiếm chổ ít hơn các files định dạng khác)

Hy vọng là đúng phiên bản JVC chính tông 100%, nếu không thì thua, nếu như thay đổi .... ruột trên vỏ
Chúc bạn có nhựng bản nhạc hay, có dịp gặp bạn tôi sẽ thâu lại ....;);););)

Hạng D
23/12/10
2.789
26.200
113
Bạn thâu vào DVD dạng MP3 sẽ nhận được (cả chục ngàn bản nhạc luôn) với 1 cái DVD (4.7Go), tôi thử tìm trên mạng nó có nhận dạng CD, CD-R, CD-RW, DVD+R, DVD+RW, DVD-R, DVD-RW
về file thì có AAC, FLAC, WAV, MP3, WMA
HDMI, USB

Bạn có thể thử dùng HD (dỉa cứng) ngoài, type 2'5 đừng xữ dụng 3'5 nhé, NTFS/FAT32 (nhưng thường dung lượng lớn nên xữ dụng là NTFS) và gắn vào cổng USB, không đắt chừng .... vài trăm Go là OK, (format Mp3 là tôi thích nhất về nhạc, chiếm chổ ít hơn các files định dạng khác)

Hy vọng là đúng phiên bản JVC chính tông 100%, nếu không thì thua, nếu như thay đổi .... ruột trên vỏ
Chúc bạn có nhựng bản nhạc hay, có dịp gặp bạn tôi sẽ thâu lại ....;);););)
em khg nghe mp3 bác ơi, các định dạng lossless em nghe là FLAC ( nếu đọc đc APE, ISO thì càng ngon )
DVD do Undertaker lắp nên yên tâm về chất lượng rồi, khỏi lo

Hạng F
29/10/16
11.583
22.223
113
Pháp
em khg nghe mp3 bác ơi, các định dạng lossless em nghe là FLAC ( nếu đọc đc APE, ISO thì càng ngon )
DVD do Undertaker lắp nên yên tâm về chất lượng rồi, khỏi lo
Trong trường hợp FLAC thì chất lượng tốt như chính gốc, có điều file hơi lớn đó nhé, thử dùng HD chừng 500 Go thử xem số lượng như thế nào, SSD không cần thiết để lưu trử, nó được dùng để cho OS đi lẹ hơn vì dùng memory, còn HD là cơ ...với lại giá SSD không rẽ lắm, thường tôi để SSD vào laptop, còn lưu là HD ngoài

• Like
Reactions: Kelvin Le
Hạng D
23/12/10
2.789
26.200
113
Đọc được ổ 500G nhé anh @kelvin le
Không nên gắn Dune để nghe nhạc trên xe vì sử dụng rất rắc rối nhung nếu anh muốn em chìu anh nhá
Than
cũng vừa được tư vấn cách format toàn bộ dung lượng ổ HDD sang FAT32 ( format thông thường thì chỉ được 32Gb theo định dạng FAT32 thôi ).
Với cách này thì coi như chỉ nghe được 2 định dạng nhạc Lossless là FLAC và WAV ( giờ có thêm loa Mid mới thấy file FLAC nghe dở hơn WAV chất lượng cao..giờ hết muốn nghe FLAC lun mới đau

Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em nghĩ APE hay ISO thì hơi khó vì đó là đĩa nhưng burn ra file để dễ dàng vận chuyển, nhưng khi cần nghe phải mount ra thành đĩa ảo. Do vậy cần phải có ứng dụng mới mount được. Do vậy bác muốn nghe lossless, chỉ có cách copy files vào SD hoặc CD thôi. Em hiểu vậy.

• Like
Tập Lái
14/6/17
23
1.411
78
Cái đầu JVC đời mới đọc đc cả hi-res lẫn dsd kà Kel. Lăn tăn wụa.

• Like