Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Em cũng theo các bác tháo taplo thay đèn cho em ford LS lá của em vì đã lâu lắm đèn nó cháy gần hết ạ, thay ngon lành hết rồi, thấy dư bóng đèn ngồi nghịch tí câu thêm 1 bóng từ đèn báo túi khí ra cho nó sáng em còn tắt khoá mở đi mở lại 5 lần ko sao, tưởng ngon lành em ráp lại em đi làm về chiều lấy xe đi cviec ai ngờ vào xe nổ máy giờ nó bị trạm làm sao khi mở khoá nó ko sáng lên 3 giây rồi tắt như mọi lần, mà bây giờ mở công tắc nó ko sáng luôn để khoảng 15s nó chớp lỗi túi khí mờ 1 cái rồi sáng và là chớp mờ mờ thôi chứ ko có đèn đỏ rõ ràng như trước. Bác nào có biết cách xử lý chỉ giáo giúp em ạ. hjx cái tội tiện tay nghịch ngợm đây các bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/10/13
98
43
18
bác nhìn lại mấy sợi dây dưới ghế xem có sợi nào lỏng ra ko xe em hảng mới báo như vậy.xe em là escape 2008 bị như bác vậy đèn túi khí chớp hoài àh

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Đèn túi khí sáng khi máy đang nổ là để cảnh báo cho tài xế biết đang có lỗi trong hệ thống túi khí. Có một số lỗi thông thường như các giắc điện bị ô xi hóa hoặc bị đứt , cuộn xoắn trên vô lăng bị đứt, cảm biến túi khí có vấn đề ..vv . Để đảm bảo an toàn. Bác nên đem xe vào hãng kiểm tra, vì ktv trong hãng giỏi chuyên môn hơn thợ ngoài

• Like
Reactions: uocmo4banh