Tập Lái
31/3/07
6
0
0
Báo cáo các bác!
nhờ giời em có 50k để cưới vợ.
nhưng đang ko biết cưới ai dây Santa Fe 2.2 hay Pajero3.5
rất mong các bác giúp cho. đi bộ mỏi chân lăm rồi!

cám ơn các bác nhiều nhiều!

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: Giúp em với! Santa Fe 2.2 hay Pajero3.5 hả các pac

mục đích sử dụng làm gì hả bác? mỗi con 1 tác dụng... ví dụ, chở đào thì fe, chở vật liệu xd thì zô... :D:D:D

Tập Lái
4/4/07
9
0
0

santa fe hợp lí hơn bác à

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Pajero thì đẹp và hoành tráng hơn, nhưng chỉ thích hợp với bác nào công tác tại các Mỏ, ví như mỏ đá ngày xưa em có làm, thì thấy công dụng của xe phát huy triệt để... ngoài ra còn các công trình nhầy nhụa đất cát hay mấp mô cũng rất tiện....nhưng chạy trong thành phố, đi dã ngoại hay leo dốc như đường đi Đà lạt thì chỉ sử dụng xe 4 X 4 như Santa Fe là hợp lý rùi [8D]

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Em vote 1 phiếu cho Santafe , nếu bác ko làm thủy điện hoặc nơi nào đó có địa hình tương tự như thế thì ko nên chọn Pajero. Theo ý kiến riêng của em thì SF mềm mại hơn , nội thất thì khỏi phải nói hơn hẳn PJ , ít tốn nhiên liệu hơn và Model hơn nhiều vì em nó vừa mới ra, còn PJ thì chày đầy đường đến 10 năm nay rồi . Còn 1 lý do nữa là em cũng chọn 1 em SF rùi ....:D

Hạng B1
21/7/04
84
8
8

Trích đoạn: bman

mục đích sử dụng làm gì hả bác? mỗi con 1 tác dụng... ví dụ, chở đào thì fe, chở vật liệu xd thì zô... :D:D:D

Bác nói chí phải :D

Hạng B2
28/3/07
284
1
18

Bác mua xe cũng nên xét về khía cạnh độ bền nửa, Chiếc PaJero thì chắc đã được kiểm chứng wa 10 năm có mặt ở VN, còn Santa Fe thì mới vào thị trường mình đây cho nên cũng chưa được kiểm chứng, về kiểu dáng thì chắc la Santa Fe hon Pajero rồi, bác mua xe còn tùy vào mục đích sử dụng của bác, thích mạnh mẽ bền bỉ chọn e Pajero, thích thời trang thì Santa Fe. Nếu là e thì e sẻ chọn Santa Fe, vì e thích thời trang hehe, vả lại xe đi chừng 3 hay 5 năm thì chắc ít hỏng hóc. Sau vài năm bác gả em nó đi, rước em khác về. hehe :D:D:D

Tập Lái
31/3/07
6
0
0

các bác nói trí lý quá. ma pac ơi liệu voi 50k thi kiếm đc em nào khác ko. em chủ yếu là chạy trong thành phố đôi khi đi các tỉnh miền núi phía Bắc. nhà đông người và .......... co mỗi cần ấy tiền thui

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

ngần ấy tiền bác mua đứt được 2 cái xe Zace, vừa sang trọng, vừa tiện lợi... lại dễ bán... thôi em lượn... :D:D:D