Hạng D
15/9/17
2.752
2.134
113
39
Con ỉn của e xịt vào hàng tháng. Thấy chưa bị gì. Mỗi lần rửa khoang máy ít nhất có vài người đi qua hỏi " rửa vậy có bị gì ko?"
Hiện đại quá thì hại điện, đơn giản như Ỉn mà lại hay.

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Con ỉn của e xịt vào hàng tháng. Thấy chưa bị gì. Mỗi lần rửa khoang máy ít nhất có vài người đi qua hỏi " rửa vậy có bị gì ko?"
Bác xịt có che chắn j k? Gần nhà em có ông ỉn tự tin lắm xối nước ào ào khỏi che chắn cầu chì, hút gió gì hết vài hôm sau thấy kêu thợ tới.

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Bác xịt có che chắn j k? Gần nhà em có ông ỉn tự tin lắm xối nước ào ào khỏi che chắn cầu chì, hút gió gì hết vài hôm sau thấy kêu thợ tới.
Tháo cọc bình! Bọc cái hộp cầu chì lại. Xịt rửa thoải mái

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Khuyên các bác là ko nên xịt rửa máy, nhiều xe bị lắm, xưa xe mình Kia cũng bị. Mới rửa thì ko sao, đi vài hôm là có hiện tượng giật giật, hên thì vài hôm nữa thì hết.
Máy dơ quá thì dùng khăn lau, or xịt bụi thôi.

• Like
Reactions: Linh74 and 2NúaMT
Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Khuyên các bác là ko nên xịt rửa máy, nhiều xe bị lắm, xưa xe mình Kia cũng bị. Mới rửa thì ko sao, đi vài hôm là có hiện tượng giật giật, hên thì vài hôm nữa thì hết.
Máy dơ quá thì dùng khăn lau, or xịt bụi thôi.
em toàn làm ngoài hãng, bắt buộc để xe lại 1 ngày.

• Like
Reactions: 2NúaMT
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Khoang máy toàn điện và điện tử mà xối nước vào thì có vẻ dễ toang nhỉ. Không thể lấy lý do là khi nổ máy nóng sẽ khô, khi bị nhiễm H2O nó sẽ sinh ra bệnh khác => giống như con covid nó chui vào cơ thể rồi thì không nằm yên một chỗ mà nó sẽ chạy đi chơi và khám phá tè le hết...
Nếu muốn xả nước thì phải che chắn hết máy móc đồ điện lại.

• Like
Reactions: 2NúaMT