Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Tốt nhất vẫn là vào hãng kiểm tra lại cụ ạh...!!! Chúc cụ bình an...!!!

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Rửa khoang máy bằng nước khi nào thật cần thiết, nếu không chỉ cần xịt bụi lau là được.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Rửa khoang máy thì cứ vô tư, nhưng tốt nhất không nên dùng vòi cao áp, chỉ dùng vòi thường thì khoang máy đã sạch rồi, vì cao áp nước có khả năng len lỏi xuyên các phần được bọc cao su gây ra bịnh khó mò.
Trường hợp của bác chủ không biết có bị cái jack nào nước xuyên vào do xịt cao áp hay không!
Xưa em từng bị con Honda Dylan của em nó củ hành, vì nắp chụp cao su của mobin sườn đâu nghĩ nước vào được, nhưng không ngờ xe cứ cà giật hoài, cuối cùng tháo nắp chụp cao su ngay đầu mobin sườn ra thì ôi thôi nước trong đó tèm lem, do lúc vào thì bằng áp cao của vòi xịt, còn thoát thì không thể, nên nước đầy trong đó!

• Like
Reactions: Linh74
Hạng F
28/8/19
6.699
11.386
113
Palm Beach, Florida, US
Lỗi kinh điển Honda! Xem bơm xăng và gió nhé! Nhưng xe Bạn mới 2 năm thì chắc nó vẫn Ok. Bạn xem giắc cảm biến gió trên air filter có lỏng tiếp xúc hay mass điện ( có thể hở nên rửa xe nước lọt vào). Cách fix là tháo rất cả giắc (cái nào rút được thì tháo) dùng air thổi khô sau đó dùng chai xịt cleaner contact thổi qua rồi cắm lại. Còn nói về chuyện có hay không nên xịt rửa khoang máy thì Mình không ý kiến riêng xe mình Rav4 thì xịt rửa thẳng cũng 10 năm sạch bong như mới mà vẫn Ok chỉ chú ý sau khi rửa nổ máy 15p cho khô khoang máy.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Vậy bác cứ xịt nước vào, đừng che chắn gì nhé.
vẫn xịt rửa theo định kì đây bác, chỉ che những chỗ cần chê như họng gió, cầu chì, máy phát.

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
các giắc cắm trong khoang xe bi giờ toàn bọc cao su rất khít và chặt, làm gì có chuyện ẩm khi rửa, rửa xong chạy 1 vòng nhiệt độ trong khoang máy lên cao thì ẩm làm sao được, rửa nước sạch chứ có rửa nước dơ đâu mà rỉ sét hả bác ?
[/
Tiếp xúc nước sạch cũng rỉ sét.