Hạng B2
26/6/07
120
1
0
Tôi đang định chuyển sang chạy grand. Đã chạy thử rồi và thấy rất phê. Tuy nhiên, lấy xe vào thời điểm này có vẻ ko thật hợp lý. Sales của Mit cũng khá chảnh khi nói rằng không còn Grand E nữa, lượng bán vẫn tốt nên không giảm giá. Màu bạc vẫn là 41K.

Sales cũng nói rằng sang 2008 có Grand Sport, cơ bản vẫn vậy chỉ có thêm một số options sport, chưa biết là cái gì. Vậy theo các bác có nên mua hay chờ sang năm. Bác nào biết thông tin gì về Grand 2008 cho ae biết với.

Ngoài ra, chạy thử Grand thấy tiếng lốp sau vọng lên (khi ngồi băng 2) rất rõ. Không biết có phải xe nào cũng vậy, hay vì chạy thử lúc trời hơi mưa nó thế. Ai xài Grand nhiều confirm giúp.

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com
RE: Grandis 2008

Grandis chạy phê như Camry và sang như Mer mà .... :D....Nếu bác có đủ khả năng + đang "máu" và không chú ý lắm đến chuyện gia giảm vài trăm $ sắp tới thì nên múc ngay đi ạ ... không cần áy náy gì đâu .... Trong tình hình thuế má kéo co qua lại như hiện nay cho đến năm sau thì cũng chẳng thay đổi gì nhiều đâu ạ....Còn về phiên bản mới cho Grandis VN thì nếu có cũng chẳng thay đổi gì nhiều so với xe hiện tại.....Chỉ là vài thêm thắt ngọai y cho mới mẻ tí như nâng mâm lên 17"....Đổi kiểu Bumper....mà những thứ này đều có thể độ lại được nếu bác muốn......

Còn chuyện ồn do 2 bánh sau thì không rõ....Vì xe mình không bị....Có thể đặc điểm bánh theo xe Grandis hơi bè ra ngòai tí nên nhiều người tưởng bánh bị xẹp nên bơm hơi cố vào...thế là căng cứng rất nguy hiểm và xóc...Xe nào cũng ồn khi chạy đường xóc....nếu chạy đường trơn mà ồn thì mới có vấn đề....Mua Gradins về nếu độ dàn âm thanh thì nên chống ồn 4 cánh cửa thì độ ồn sẽ bớt nhiều thấy rõ...

....Grandis .... đẳng cấp cao cho xe gia đình..

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/6/07
120
1
0

Thế vụ tiếng ồn từ lốp sau thì sao bác Xmen ơi ?

Hạng B2
30/10/06
134
0
16

Em toàn ngồi vị trí tài nên ko nghe thấy tiếng ồn ở băng sau như bác nói.
Hồi mới lấy xe không kiểm tra áp suất vỏ nên thấy sóc và ồn, nhưng sau đó bơm đúng 2.1-2.2kg thì chạy phê luôn :)

Bác Xmen nói đúng đây, bác thích thì cứ quất luôn đi, giá lên hoặc xuống cũng chấp nhận thôi, miễn là mình không phải trả thêm tiền mua suất và sếp hàng như những em khác.

Hạng B2
26/6/07
120
1
0

Cảm ơn các bác. Hi vọng sớm được tham za hội Mit

X10
Hạng B1
6/10/07
78
0
0
53
www.otosaigon.com

Còn chờ gì nữa bác trungdung ơi, Xe Grand "Khái niệm mới cho dòng Sedan", nó vừa đẹp và thiết kế rất tuyệt, do xe của bác chạy thử có vấn đề về áp suất lốp giống như bác X-men nói đấy, chứ dòng Grand chạy phê lắm và không nghe tiếng ồn gì đâu.
Chúc bác mau cưới được vợ, bác đợi nó cũng giảm có vài trăm thui...nhớ cưới luôn con E cho đã nha bác. [8D]

Hạng B2
26/6/07
120
1
0

Trích đoạn: X10

Còn chờ gì nữa bác trungdung ơi, Xe Grand "Khái niệm mới cho dòng Sedan", nó vừa đẹp và thiết kế rất tuyệt, do xe của bác chạy thử có vấn đề về áp suất lốp giống như bác X-men nói đấy, chứ dòng Grand chạy phê lắm và không nghe tiếng ồn gì đâu.
Chúc bác mau cưới được vợ, bác đợi nó cũng giảm có vài trăm thui...nhớ cưới luôn con E cho đã nha bác. [8D]

Vâng iem sẽ cố đua đòi với các bác làm con E. Nhưng bọn sales nó dọa em ghê quá, nó nói cả VN chỉ còn mấy chục con E thôi.

Em ko nói điêu, chứ em chạy thử C200 2008 rồi, cũng chả hơn Grand mấy đâu. Mà ngồi Merc C thì chật chội lém. Chỉ được cái khâu Y thôi.

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Bác yên tâm mà mua vì khi chạy mình còn nghe nhạc mà , bây giờ tôi thấy mình đúng khi chọn giữa Grandis với Camry 3.0(2005) theo đúng nghĩa xe gia đình. Còn về giá : trước tết 2006( qua 2007) ra giấy 40k600 (date 2005 )tôi không chịu vì nghĩ còn xuống, đến tháng 7 phải mua 42k500 ra giấy . Chỉ an ủi là được chọn màu vàng (mắt nhất vì : màu tím, xanh dương - 1k , màu bạc -500) và date 12/2006.

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Cách đây 1 tuần E ghé ISAMCO Trần Hưng Đạo vẫn thấy còn 2 chiếc Elegance... bác ghé lại xem sao ;)

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Em thấy Grandis cũng đẹp và đi gia đình thì tuyệt, nhưng vì số tự động chỉ có 4 cấp nên đi hơi ăn xăng. Nếu mà Mits nâng lên thành số tự động 5 cấp thì em nghĩ chắc ngon hơn.