Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
Bác nào có kinh nghiệm cho em ý kiến nhé, hoặc tổ chức tour cho anh em.
Xe em civic AT1.8-2008: đi từ CN ngày 26/4/2015
Ngày 1 (CN): Vũng Tàu - theo dọc biển (QL55) - Lagi - Theo dọc biển (ĐT719) - Phan Thiết - Mũi Né - theo ĐT716 - Bàu Trắng - Phan Rí cửa - QL1 - Tp. Phan Rang - Cam Ranh - Nha Trang - Tuy Hòa: tổng cộng 522km, dự kiến đi từ 5h ở Vũng Tàu và tới Tuy Hòa là 18h. Ngủ lại Tuy Hòa 1 đêm để nghỉ ngơi.
Ngày 2 (thứ 2): xuất phát từ 5h từ TP Tuy Hòa - theo QL1 - Tx Sông Cầu - theo QL1 - đi ngang qua Tp. Quy Nhơn - theo QL1 - tp. Quảng Ngãi - theo QL1 - tp. Tam Kỳ - theo QL1 - tp. Hội An - theo QL1 - Đà Nẵng: tổng chiều dài 402km, dự kiến 15h tới nơi. Đoạn này có nhiều đường quá bác nào hay đi cho mình phương án hay hơn QL1 không nhé. Nhận phòng nghỉ ngơi.
Ngày 3 (thứ 3): ăn sáng xong khỏang 8h xuất phát lên Bà Nà Hill khoảng 40km, 10h tới nơi. Bác nào cho em hỏi là sedan có đi được lên đó k hoặc có cách nào đi an toàn mà tiện nhất thì share em với nhé. Dự định khoảng 16h sẽ trở xuống và trở về KS nghỉ ngơi.Theo các bác thì có nên ở Bà Nà Hill 1 đêm không hay về Đà Nẵng ngủ tiếp.
Ngày 4 (thứ 4): tham quan các nơi tại tp. Đà Nẵng đến chiều đi thẳng xuống Hội An luôn (30km), nhận phòng và nghỉ qua đêm tại đây
Ngày 5 (thứ 5): ăn sáng, 8h sẽ xuất phát đi Quy Nhơn khoảng 309 km. (Trên đường đi sẽ ghé vào Sa Huỳnh khoảng 3h đồng hồ) Theo QL1 như chặn đi trở lại Quy Nhơn, dự kiến là 17h sẽ tới tp. Quy Nhơn. Sẽ cố gắng qua đèo vào ban ngày vì không muốn đi khi trời tối vì chưa quen đường.
Ngày 6 (thứ 6): Tham quan và nghĩ ngơi ở tp. Quy Nhơn.
Ngày 7 (thứ 7): Theo QL1 và đường dọc biển như chặn đi trở về lại tp. Phan Thiết, nghỉ 1 đêm tại đây. Chặn này hết 465km và chạy suốt tuyến, dự kiến 7h xuất phát và 18h có mặt tại tp. Phan Thiết.
Ngày 8 (CN): 7h xuất phát về lại Vũng Tàu theo đường ven biển. 157km và tới nhà khoảng 12h trưa.
Nghỉ ngơi xong lại đi kiếm tiền.
Tổng hành trình: 2000km (800 x 4 = 3.200.000đ xăng; xe mình 800.000đ đi được 500km)
Nghỉ ngơi: Tuy Hòa 1 đêm
Đà Nẵng 2 đêm
Quy Nhơn 2 đêm
Phan Thiết 1 đêm
Tổng: 6 đêm
Như vậy, theo như lịch trình như trên bác nào góp ý giúp e:
1. Đi như vậy có hợp lý k
2. Một mình em chạy (đi với Gấu và F1) có kham nổi không
3. Nên phân bổ thời gian như thế nào là hợp lý
4. Các đoạn đèo như thế nào
6. Có lựa chọn máy bay và tàu hỏa thì nên theo đường nào để tham quan được Quy Nhơn.
7. Mọi ý kiến đóng góp của các bác là sự chọn lựa hành trình hợp lý cho em.
Cám ơn các bác rất nhiều.
Alibaba Chau