Hạng B2
1/6/14
271
257
63
41
Sau khi bán con xe cũ, hành trình đi mua con xe khác cũng gian nan, lên mạng tìm tin bán xe, nào là choxe.net, camudi, raovat.net.... trang nào cũng vô hết, lượt nét có khi đến 12h đêm, sau khi xem qua xét lại các thông tin thì 99% toàn xe của cò lái ko à, họa hoằn lắm mới có xe của người chán bán cho người cần, nói chung cò lái thì chẳng có gì xấu, chẳng qua người dùng thì có những cái ko biết nên cò có thể qua mặt, bán xong rùi hết trách nhiệm, còn mua người dùng thì yên tâm hơn, vì xe đang hoạt động, bởi vậy tìm mua xe trên mạng thì phải cập nhật hàng ngày hàng giờ, nếu xe của người sử dụng cần tiền bán giá rẻ thấp hơn thị trường cái là cò xúc ko đến phiên người mua đến, mua xe nhanh như điện giật vậy, có nhiều người mua xe xem xe test xe ok xong rùi để cho em suy nghĩ, vừa bước ra khoảng 1h sau nói ok mua thì xe đã vào tay người khác rùi.

em thì sau khi xem thông tin chán chê rùi cũng tìm dc mấy tin đáng tin cậy, gọi thì ò í e hoặc đã bán rùi a ơi, mà chả biết tại sao thị trường lại chuộng và hót Innova đến vậy, hở ra chiếc nào là bị lượm chiếc đó ngay, trên mạng cũng chê um sùm, vậy mà vẫn hót, toàn giá cao ko chứ, đời năm 2008 form cũ hỏi thị trường giới buôn xe thì toàn giá sàn thu vô là: 480tr xe đẹp, cuối 2008 form mới là 510tr, 2010 giá cũng 600tr , e cũng hơi ngạc nhiên về giá, nhưng đó là giá chung thị trường. cũng may vô tình gặp thằng bạn nó ở chung xóm mở gara ở Q12 gần 10 năm rùi, kêu nó xem có chiếc ỉn giá từ 500tr- 650tr kêu tao với, hôm sau ghé vô gara thấy 2-3 chiếc innova màu bạc nằm sẵn đó, mừng quá, vô hỏi thì nói xe đời thấp, mày mún mua đời cao để tao tìm, vô tình trưa đó đi xem chiếc ỉn đời cuối 2008 giá 460tr còn thương lượng, giá vậy quá ok, vô xem xong thì bỏ đi 1 nước lun, khỏi trả giá, xe này lật mấy vòng rùi, đâm từ đít tới, xe mới đổi biển 5 số, xe dọn mà dọn cũng ko tới, làm mình hoàn hồn, nhìn ngoài thấy đẹp mà...nó nói thôi mày cứ từ từ, tao xem xe nào dc lắm tao kêu mày lấy, chứ xe thì đầy mà chỗ bạn bè ko làm ẩu dc.
Sau 1 tuần chờ đợi thì nó kêu có xe rùi, xe ok nhưng nội thất hơi bầm xíu, bỏ ra 10tr dọn thay lại bọc ghế,ốp vô lăng, dặm sơ qua là ngon, quan trọng máy móc êm chưa bung, đầu đít ko đụng là ok. em ok lấy , thấy giá cũng mềm, bao rút hồ sơ lun.
Xe giờ đang để quận 12 qua tuần lấy em sẽ úp ảnh lên cho các ae xem.văn chương hơi tệ, ae có gì thì bình loạn xíu cho vui nhé. đừng ném gạch đá kẻo vỡ nhà em mất.

Hạng B2
1/6/14
271
257
63
41
tính em mau thèm chóng chán lắm, sang năm nếu ko có gì thay đổi thì lại đổi xe tiếp...
từ khi biết lái xe hơi 3 năm đổi 3 chiếc rùi........
cứ năm nào cũng bù tiền thêm, mục tiêu sang năm sẽ là hãng khác., đi hay đổi vậy chứ xe về tay em là phải ok, thấy cái gì tốt thì cứ chi bỏ vô, bởi năm nào cũng lỗ lun tiền đời xe, tiền bỏ đồ vào xe. chiếc vừa rùi lỗ hết gần 60 chục chai mới tròn 1 năm

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
May mắn là bác chưa có bằng lái máy bay đó. Có là chết với bả liền.

tính em mau thèm chóng chán lắm, sang năm nếu ko có gì thay đổi thì lại đổi xe tiếp...
từ khi biết lái xe hơi 3 năm đổi 3 chiếc rùi........
cứ năm nào cũng bù tiền thêm, mục tiêu sang năm sẽ là hãng khác.