Hạng D
24/7/12
4.193
13.258
113
Quan trọng cái giá. Ông cố nội honda đưa cái giá trời ơi thì còn ế dài. Tiết kiệm nữa cũng thế thôi
Bớt ăn dày chút, giá ngang ngửa em Focus eco 1.5. Dân mình sẽ đc lợi nhiều hơn khi có sự chọn lựa turbo cho nó khác biệt tí trong phân khúc C tầm trung với những cái tên quen thuộc như: Cerato, Elantra, M3, Altis, Cruze.

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Anh cũng khó tiêu ghê. Kết quả này lấy từ đồng hồ đo trên xe, chả lẻ Toy, Mit, Huyndai, Kia, Mẹc, Bim...làm cái hiển thị đồng hồ đo lượng xăng tiêu thụ là KHÔNG ĐÁNG TIN và tầm bậy à? Anh biết xe đi đua đó ở đâu ra không ? Nếu như Honda bùa thông số thì bùa cách nào? Càng nói càng thể hiện tính tào lao và gato của anh. Đưa đc dẫn chứng ra hãy kết luận. Còn không anh mới là tầm bậy khi phát ngôn. Đừng để mọi người ác cảm thêm về Toy bởi những kẻ ném đá giấu tay chém gió như anh.
Keke... Em thấy bác cần học hỏi nhiều đó..em gợi ý bác tìm hiểu thêm 1 ý khác là tại sao honda mời phóng viên tham gia. Theo bác các phóng viên tham gia có nhận được lợi ích gì từ honda?

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Keke... Em thấy bác cần học hỏi nhiều đó..em gợi ý bác tìm hiểu thêm 1 ý khác là tại sao honda mời phóng viên tham gia. Theo bác các phóng viên tham gia có nhận được lợi ích gì từ honda?
Bài viết nói rõ là chạy ở điều kiện kìm cứng chân ga, không dám thắng hay tăng tốc đột ngột. Điều kiện chạy bình thường không ai chạy như vậy. Nó không phải là tiêu chuẩn anh hiểu hơm?
Còn civic em chở vợ con đi du lịch đường dài chạy điềm đạm đồng hồ nó báo khoảng 5l thôi anh. Không có gì thần thánh trong mấy con số này.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Civic này full tải đi Đà Lạt - Nha Trang được 7l như lancer IO em không mấy anh, không xem đồng hồ báo nếu xem đồng hồ xe em nó chỉ báo 5l thôi hà đểu kinh.

• Like
Hạng B2
9/11/15
175
114
43
38

Thấy mời cả khách hàng nữa mà? không lẽ mời cụ đi nữa :D

• Like
Hạng D
24/7/12
4.193
13.258
113
anh chậm tiêu thiệt, không mời PV ai viết bài cho hoàn chỉnh?
Ngoài PV ra còn có người đang sử dụng xe civic (cả bản gen8-gen 10) nữa anh à, anh đừng phán phiến diện thế người ta cười cho.
Mà hỏi thật, anh đi thi dạng này bao giờ chưa? Chưa thì nên đăng ký 1 khoá của Toy để học hỏi nhiều hơn chớ mình nói nữa anh cũng cố tình không hiểu thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Manhlongtcit
Hạng D
24/7/12
4.193
13.258
113
Bài viết nó nói rõ là chạy ở điều kiện kìm cứng chân ga, không dám thắng hay tăng tốc đột ngột. Điều kiện chạy bình thường không ai chạy như vậy. Nó không phải là tiêu chuẩn anh hiểu hơm?
Còn civic em chở vợ con đi du lịch đường dài chạy điềm đạm đồng hồ nó báo khoảng 5l thôi anh. Không có gì thần thánh trong mấy con số này.
Đã cố tình không hiểu mà lại.
Dân chạy xe ai cũng bít điều này, chỉ dân GATO cố tình moi móc dìm hàng. Thật ra sale Toy rất văn hoá anh à. Có cái thể loại này nó thế, muốn thì em tiếp lun...kkk

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/7/12
4.193
13.258
113
Civic này full tải đi Đà Lạt - Nha Trang được 7l như lancer IO em không mấy anh, không xem đồng hồ báo nếu xem đồng hồ xe em nó chỉ báo 5l thôi hà đểu kinh.
Con lancer IO 2.0 mà anh chạy vậy ổn roài. City em đạp tá lả không nương chân Sg-ĐL hỗn hợp 700km còn 5.6-5.8l/100km
Sự thật Civic anh chạy full tải, máy lạnh suốt mà ga đều tí thì cũng phải đc tầm 5.5-6l.
Thi thì thủ thuật nó nằm ở chỗ đều ga, tua thấp ở dải 60-65 km/h. Chứ đạp thốc hoài thì xe nào chả uống xăng.
Em từng dự thi Honda Chalenge 2016 với City nên quy trình, cách thức và chạy thi thực tế đã trải qua.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: namphat and namvios
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Con lancer IO 2.0 mà anh chạy vậy ổn roài. City em đạp tá lả không nương chân Sg-ĐL hỗn hợp 700km còn 5.6-5.8l/100km
Sự thật Civic anh chạy full tải, máy lạnh suốt mà ga đều tí thì cũng phải đc tầm 5.5-6l.
Thi thì thủ thuật nó nằm ở chỗ đều ga, tua thấp ở dải 60-65 km/h. Chứ đạp thốc hoài thì xe nào chả uống xăng.
Em từng dự thi Honda Chalenge 2016 với City nên quy trình, cách thức và chạy thi thực tế đã trải qua.
Vậy là con civic với city ăn uống cũng sem như nhau, con IO 2.0 cũng CVT như mấy a HonDa nè chạy cao tốc sướng chứ vào đường đèo dốc vượt là e + - tè le luôn.

• Like
Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
anh chậm tiêu thiệt, không mời PV ai viết bài cho hoàn chỉnh?
Ngoài PV ra còn có người đang sử dụng xe civic (cả bản gen8-gen 10) nữa anh à, anh đừng phán phiến diện thế người ta cười cho.
Mà hỏi thật, anh đi thi dạng này bao giờ chưa? Chưa thì nên đăng ký 1 khoá của Toy để học hỏi nhiều hơn chớ mình nói nữa anh cũng cố tình không hiểu thôi.
bác thật ngây thơ.