Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hao nước bình phụ grand i10 2015

Hao nước bình phụ

• Ho

Bình chọn: 0 0,0%
  • O tô

Bình chọn: 0 0,0%

• Total voters
    0
Tập Lái
20/8/18
2
0
1
35
Kính thưa các cụ,em muốn các cụ tư vẫn giúp em.
Xe em grand i10 2015 đã chạy đc 16 vạn
Cách đây 1 tháng xe em có bị thủng giàn lạnh và đã thay giàn lạnh.
Từ khi thay giàn lạnh thì xe của em có hiện tượng hao nước làm mát ở bình phụ cứ 4 ngày e lại phải đổ 1 lon nước làm mát màu xanh.
Đồng hồ báo nhiệt vẫn bình thường máy ko quá nóng
Qua gara thì họ có nối 2 ống ở giàn sưởi với nhau để kiểm tra nước có bị hao ko và kết quả là nước vẫn hao ở bình phụ như vậy là giàn sưởi ko vấn đề gì. Lần tiếp theo họ tháo két nước đi kiểm tra xem có bị thủng hay rỉ ko. Tháo két nước đi kiểm tra thì họ báo tắc két nước nên thông và súc két luôn.
Vấn đề là hiện tại nước ở bình phụ vẫn hao bình thường.
Em đã thử đổi lắp két nước ở xe khác sang xe em mà vẫn bị hao.
Như vây xe em bị làm sao ạ kính các cụ tư vẫn giúp em

Hạng B2
1/3/07
118
285
63
otosaigon.com
Kính thưa các cụ,em muốn các cụ tư vẫn giúp em.
Xe em grand i10 2015 đã chạy đc 16 vạn
Cách đây 1 tháng xe em có bị thủng giàn lạnh và đã thay giàn lạnh.
Từ khi thay giàn lạnh thì xe của em có hiện tượng hao nước làm mát ở bình phụ cứ 4 ngày e lại phải đổ 1 lon nước làm mát màu xanh.
Đồng hồ báo nhiệt vẫn bình thường máy ko quá nóng
Qua gara thì họ có nối 2 ống ở giàn sưởi với nhau để kiểm tra nước có bị hao ko và kết quả là nước vẫn hao ở bình phụ như vậy là giàn sưởi ko vấn đề gì. Lần tiếp theo họ tháo két nước đi kiểm tra xem có bị thủng hay rỉ ko. Tháo két nước đi kiểm tra thì họ báo tắc két nước nên thông và súc két luôn.
Vấn đề là hiện tại nước ở bình phụ vẫn hao bình thường.
Em đã thử đổi lắp két nước ở xe khác sang xe em mà vẫn bị hao.
Như vây xe em bị làm sao ạ kính các cụ tư vẫn giúp em
bác đừng phí tiền mà sữa két nước, ko phải tại nó đâu, thằng máy lành làm quá tải sinh bịnh sôi nước gây hao nước, sữa ngay lại máy lạnh do nhiều thằng sữa máy lạnh chỉ nghĩ tăng công suất lạnh mà ko biết làm quá tải máy gây sôi nước ( bò vn luôn nghĩ giỏi hơn ks jal) xe của bác chỉ xài lốc và dàn lạnh của nó thôi vì lá loại nhỏ nhất thay loại lớn chút là sôi nước ngay ( ko thì hư nhiều thứ do máy nóng lắm bác như xì nhớt bạc đan khô mỡ.... ) ah quên còn cách mà mấy bố diện lạnh đấu quát nữa

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tqb171188
Tập Lái
20/8/18
2
0
1
35
bác đừng phí tiền mà sữa két nước, ko phải tại nó đâu, thằng máy lành làm quá tải sinh bịnh sôi nước gây hao nước, sữa ngay lại máy lạnh do nhiều thằng sữa máy lạnh chỉ nghĩ tăng công suất lạnh mà ko biết làm quá tải máy gây sôi nước ( bò vn luôn nghĩ giỏi hơn ks jal) xe của bác chỉ xài lốc và dàn lạnh của nó thôi vì lá loại nhỏ nhất thay loại lớn chút là sôi nước ngay ( ko thì hư nhiều thứ do máy nóng lắm bác như xì nhớt bạc đan khô mỡ.... ) ah quên còn cách mà mấy bố diện lạnh đấu quát nữa
Em chân thành cảm ơn ý kiến của bác,theo ý của bác là do giàn lạnh của e thay là ko đúng ạ
nay e mở nắp capo lên thấy ntn là sao ạ bác giải thích giúp em với
Và hôm thay giàn lạnh e có chụp lại cái hộp

Attachments