Đề bài : Làm cách nào để bắt buộc các xe ô tô phải sử dụng cao tốc SG-TL nhằm giảm tải và tránh hư hỏng cho QL1?
Bài giải :
Của các bác chức năng : Chi ra 80 tỉ để xây dựng trạm thu phí trên QL1 nhằm bắt các xe phải sử dụng cao tốc.
Của người dân : Đặt biển cấm xe trên QL1. Chi phí chắc <1 tỷ !
(Tham khảo : http://phapluattp.vn/2012...o-toc-trung-luong.htm)
Hỏi : Ai giải đúng?
Mời các bác !

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Bác ơi, hồi xưa em bắt cá thì phải lùa cá vô rọ, chứ để tự nhiên sao nó chui vô.
Giờ phải bịt QL1 lại, mai mốt tăng thu LQ1 lên 30k/ lượt, thế là cá phải chui qua cao tốc.
Giờ phải chi 80 tỷ để làm cái trạm thu phí, rất phí.

Hạng D
12/3/11
1.597
66.714
113
Tiền Giang, gò công
bác bắt cá là cá rô cá mè thôi, mấy bác này có thèm cá đó đâu mà làm vậy. bắt cá...độ, lần chơi cả tỷ, bắt như bác sao có tiền chơi

Hạng B2
12/7/09
353
3.748
93
asiantiger nói:
Đề bài : Làm cách nào để bắt buộc các xe ô tô phải sử dụng cao tốc SG-TL nhằm giảm tải và tránh hư hỏng cho QL1?
Bài giải :
Của các bác chức năng : Chi ra 80 tỉ để xây dựng trạm thu phí trên QL1 nhằm bắt các xe phải sử dụng cao tốc.
<span style=""background-color: #ffffff; color: #ff0000;"">Của người dân : Đặt biển cấm xe trên QL1. Chi phí chắc <1 tỷ ! </span>
(Tham khảo : http://phapluattp.vn/2012...o-toc-trung-luong.htm)
Hỏi : Ai giải đúng?
Mời các bác !

Tự giới thiệu, hồi học lớp 1 em là học sinh giỏi toán nhất lớp. Lời giải đúng nhất theo em là: Đặt cái bảng cấm các loại xe ô tô lưu thông trên Quốc lộ 1 đoạn qua tỉnh Long An. Đầu tư chỉ có vài triệu đồng để lắp hai cái biển báo 2 đầu. Bà mẹ cha nó, lùa hết vô cao tốc Sài Gòn - Trung Lương, hốt bạc tha hồ!

Edit: Ac ac. Xin lỗi chủ thớt, em chưa đọc kỹ các dòng bác viết, nên ko thấy là lời giải của em đã được bà con giải trước rồi. Té ra, em cũng giỏi toán gần bằng mọi người luôn!

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
Quản lý vĩ mô ngày càng kém cỏi, nghĩ tới chỉ biết ... thở dài mà thui

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Người ta đang dần quên câu : "Cái gì có lợi cho dân thì làm, còn không thì phải tránh". Giờ chỉ biết có chữ TIỀN, TIỀN, TIỀN ...mà bất chấp dư luận. Chuối cả nải !!!!

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Các bác không nhớ cách đây 2 năm,Cty Cầu Phú Mỹ đòi TP cho thu phí xe máy để nhanh hoàn vốn à?
Đã là Nhân dân,các bác nên đóng góp tiền của cho các quan chức!Trốn thế nào được.

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Cho mấy em <span style=""color: #ff0000;"">hotgirl mặc bikini </span>đứng ở các trạm thu phí ra vào cao tốc, bác tài vào trạm bấm thẻ xong được khuyến mãi nựng hotgirl một cái, nựng chỗ nào cũng được, xong đi đến trạm ra tính tiền xong được nựng cái nữa.
Bảo đảm các bác tài già trẻ gì cũng tự nguyện đi cao tốc hết... không cần phải ép buộc.

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Em mà có quyền quyết là em chi 80 tỉ làm ngay mấy trạm thu phí ( nhưng sẽ dự trù cao hơn)
Chừng nào có quyết định cho phép (5 năm ~1 năm) thì em thu, không thì em dẹp.
Như vậy có lợi cho em và mấy bác trên em ....
Các bác nói gì kệ các bác, miễn sao em có ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/6/11
1.195
57
63
TPHCM-TÂN BÌNH
Cái vụ nựng này hay nè:D
langtulangthang nói:
Cho mấy em <span style=""color: #ff0000;"">hotgirl mặc bikini </span>đứng ở các trạm thu phí ra vào cao tốc, bác tài vào trạm bấm thẻ xong được khuyến mãi nựng hotgirl một cái, nựng chỗ nào cũng được, xong đi đến trạm ra tính tiền xong được nựng cái nữa.
Bảo đảm các bác tài già trẻ gì cũng tự nguyện đi cao tốc hết... không cần phải ép buộc.