Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
HCM-Đà Lạt nếu đi trước 30 Tết 2-3 ngày có kẹt xe không?

Em định chở gia đình đi Đà Lạt chơi mà cũng hơi ngại việc con nhỏ ngồi trên xe mệt nên hỏi mấy bác nếu đi trước Tết 2-3 ngày thì có ít kẹt xe hơn ví dụ như đi trước 1 tuần? Em thấy thường 1 tuần trước Tết là nhiều người lên đường vê quê rồi...

Cập nhật:

11g ngày 22 em đi. Dọc đường ngừng nghỉ 2 lần cho người nhà vệ sinh. Nhà em đi đường đem theo đồ ăn. 17:30 tới Đà Lạt. Qua hết Đồng Nai là xe vắng, chỉ có hướng DL-HCM là đông xe. Nguyên chuyến đi kg thấy chốt CSGT nào hết. Đa phần các xe biển số 5x bò đúng tốc độ.

Lưu ý ở Đà Lạt buổi tối có các chốt đo nồng độ cồn trong thành phố. Nếu có uống thì đi taxi...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Bác cứ đi bình thường nhé, không kẹt lắm đâu. À mà không biết bác về khi nào? Trước/sau tết? Nếu về sau tết thì kẹt kinh khủng, tết 2019 vừa rồi mình về từ Dalat (5 tết) lúc 14:00 mà tới Saigon 21:00 đó.
Con nhỏ thì mệt đâu nghỉ xả hơi đó thôi bác, mang theo đồ nghề đầy đủ là OK. Giờ tìm đường không kẹt xe thì hơi khó, nếu có thì chẳng có gì chơi cả ... :D => chấp nhận sống chung với lũ thôi bác.
Mình cũng lên đó nhưng sau tết: 05 - 07 tết

Chúc bác có chuyến du xuân vui vẻ và thượng lộ bình an.

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Bác cứ đi bình thường nhé, không kẹt lắm đâu. À mà không biết bác về khi nào? Trước/sau tết? Nếu về sau tết thì kẹt kinh khủng, tết 2019 vừa rồi mình về từ Dalat (5 tết) lúc 14:00 mà tới Saigon 21:00 đó.
Con nhỏ thì mệt đâu nghỉ xả hơi đó thôi bác, mang theo đồ nghề đầy đủ là OK. Giờ tìm đường không kẹt xe thì hơi khó, nếu có thì chẳng có gì chơi cả ... :D => chấp nhận sống chung với lũ thôi bác.

3 tết mình về lại rồi.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
3 tết mình về lại rồi.
3 tết thì chưa có nhiều người về bác, giờ đó mọi người mới kéo lên nhiều á. Nhưng có thể năm nay mọi người lại theo plan của bác thì không biết chừng. :D

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
7 tiếng DL-Hcm thì cũng kg kẹt lắm đâu. Mình bt chạy cũng 6 tiếng rồi. Chỉ sợ 10 tiếng là teo.
Mình không nhớ rõ bao nhiêu tiếng nhưng nằm đường rất nhiều, hầu như tới địa phận ĐN là không chạy được nữa.

Hạng B2
30/4/15
414
494
63
7 tiếng DL-Hcm thì cũng kg kẹt lắm đâu. Mình bt chạy cũng 6 tiếng rồi. Chỉ sợ 10 tiếng là teo.
Các bác chạy có ngừng nghỉ ăn uống gì ko? Em chạy có ngừng nghỉ ngơi 2-3 lần và thường phải trên 8 tiếng mới về đến SG.

Hạng B1
10/10/12
78
234
43

Hồi 2014 em lên Đà Lạt chơi 4 ngày dịp cận Tết, sáng mùng 2 về lại SG. Một ấn tượng vui mà em nhớ hoài là xe gắn máy và xe du lịch đủ loại rồng rắn chạy lên Đà Lạt rất đông, biển số 49, 60, SG, ... xe gắn máy biển số 49 rất nhiều. Còn bên làn em chạy vắng tanh.

• Haha
Reactions: thefarmer
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Các bác chạy có ngừng nghỉ ăn uống gì ko? Em chạy có ngừng nghỉ ngơi 2-3 lần và thường phải trên 8 tiếng mới về đến SG.
Có nghỉ ăn một lần thôi, còn uống thì không cần nghỉ nhé bác. Xả thì có thể nghỉ hoặc không (nếu mang theo bịch nilon nhiều...) :D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Em định chở gia đình đi Đà Lạt chơi mà cũng hơi ngại việc con nhỏ ngồi trên xe mệt nên hỏi mấy bác nếu đi trước Tết 2-3 ngày thì có ít kẹt xe hơn ví dụ như đi trước 1 tuần? Em thấy thường 1 tuần trước Tết là nhiều người lên đường vê quê rồi...
Trước tết ÂL xe đổ về quê rất đông, còn Dalat lại là tuyến du lịch nên vắng hơn cả ngày thường (chỉ đông từ mùng 2 trở đi hướng Saigon - Dalat)
Sáng nay ngày ông Táo ql20 ít xe, chạy suốt địa phận Đồng nai không có chốt CSGT nào cả.
Đi trước Tết, về khoảng mùng 2,3 là đẹp, khỏe.

Chỉnh sửa cuối: