Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hệ thống báo lỗi ABS, ESP - C200

Tập Lái
4/7/12
5
6
3
Xe em là c200 2012. Tình hình là xe em đợt trước bị báo lỗi ABS và ESP cộng với ghi mấy chữ vàng vàng đại ý là hệ thống không hoạt động. Thỉnh thoảng nó hết xong lại bị, lần đấy tiện cho vào hãng sơn bảo hiểm lại vài chỗ xước em bảo nhân viên bên Merc thì họ bảo để bảo thợ kiểm tra rồi xoá lỗi. Sau đấy hôm em nhận xe thì bình thường, đi được 1 hôm là lại bị báo lỗi, cộng thêm khi đi chậm mà đạp nhẹ phanh thì nghe tiếng cộc cộc.

Xe như vậy nên em rất khó chịu, khi đi xa cảm giác không yên tâm. Thêm nữa xe em 2 tháng nữa là hết bảo hành, lúc đấy mà đem vào hãng họ lại bảo thay cái này thay cái nọ thì cũng mệt. Em thì nói thật không biết nhiều về kỹ thuật, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp. Em cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Nếu ở Sài Gòn thì bác mang xe vào Hàng Xanh gặp em, em sẽ nhờ kỹ thuật tiến hành kiểm tra tổng quát trước khi hết bảo hành cho bác yên tâm sử dụng

Tập Lái
17/9/12
45
46
28
Bác Vĩnh Nam nói vậy thì bác nên khẩn trương đem vào. Xe chạy mà lúc báo lỗi lúc không thì cũng không yên tâm nhất là thời kỳ sắp hết bảo hành.

Tập Lái
4/7/12
5
6
3
Dạ em ở Hà Nội bác à, thế mới buồn. Em chỉ lo đem vào hãng họ không kiểm tra kĩ, ko giải quyết lỗi dứt điểm cho mình

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Em cũng nghi cảm biến tốc độ bánh xe. Tuy nhiên có thể nó chưa hỏng mà mới chỉ chập chời. Nếu đúng nó thì khi hiện lỗi bác cũng sẽ ko thể sử dụng được cruise control