Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Hình ảnh cầu Phú Long mới, những bất cập đang tồn tại tạm thời.
Hy vọng chỉ là tạm thời...Ngày mai em mới có thời gian để cập nhật chi tiết, mong mấy bác thông cảm giúp em.

Hôm nay ngày 12/01/2012: Có lẽ hiện nay cầu Phú Long mới: Nối Hà Huy Giáp (Thạnh Lộc-Lái Thiêu-TP. HCM) và QL13 (trạm thu phí-Bình Dương) vẫn chưa cho xe chạy chính thức. Thế nhưng từ phía đường Hà Huy Giáp đi vào cầu Phú Long (cả hai hướng từ Ngã 4 Ga đến hoặc từ Hóc Môn-Lái Thiêu) hoàn toàn không có bảng cấm.
Từ Hà Huy Giáp đi vào để qua cầu Phú Long mới, khi ra gần đến QL13 thì gặp biển báo cấm rẽ phải: Hướng để đi về trạm thu phí > Ngã 4 Bình Phước. Đi thẳng để rẽ trái vào QL 13 > Bình Dương thì vướng mấy dãi phân cách cứng bằng betong ngáng đường. Cuối cùng chỉ còn cách là quay đầu xe chạy về Hà Huy Giáp lại là đúng luật mà thôi (Hic…cho chạy vòng vòng để tham quan cây cầu đây mà). Rất nhiều xe mặc dầu có biển cấm rẽ phải nhưng vẫn vi phạm rẽ và sau đó tiếp tục rẽ trái để nhập vào QL13 hướng đi về Bình Dương hoặc qua trạm thu phí > Ngã 4 Bình Phước. May mắn là lúc này không có xxx ở đó. Theo anh công nhân đang vẽ vạch sơn đường: Lúc sáng rất nhiều xe bị phạt: Rẽ phải khi có biển cấm rẽ phải.
Đến lúc gần trưa thì mấy xxx rút vào ngự phía gần chân cầu Phú Long hướng từ Bình Dương > Hà Huy Giáp: Mấy xe từ QL 13 rẽ vào đều bị vịn: Lý do là đi vào đường cấm xe Oto và ngược chiều.
Tóm lại, tạm thời: Chưa được lưu thông chính thức đâu ạ. Hướng từ Bình Dương-trạm thu phí đi vào là không được rồi đó (có biển cấm, do đó đi vào sẽ là vi phạm: Đúng luật). Hướng từ Hà Huy Giáp đi vào để đến QL 13, khi ra gần đến QL 13 chỉ còn cách là quay đầu chạy về lại Hà Huy Giáp mà thôi: Nếu muốn đúng luật, còn rẽ phải là phạm luật vì có biển cấm rẽ phải. Ôi buồn cho mấy bác nhà ta quá.
Ngày mai em sẽ đưa hình ảnh cụ thể nhiều nhiều để các bác dễ hình dung ạ, còn bây giờ em chỉ đưa vài hình ảnh biển bảo cấm vô lý (cái này chắc chỉ là tạm thời, nhưng trước mắt vẫn là không có trách nhiệm đối với người tham gia giao thông). Thay vì phải có biển cấm luôn ngay từ đầu đường Hà Huy Giáp đi vào mới phải. Nhưng nhờ vậy mà xxx Bình Dương mới có việc để làm chứ nhỉ.

Hà Huy Giáp từ Ngã 4 Ga đi đến và Hóc Môn-Lái Thiêu đi vào...:D

Cầu Phú Long: Hướng từ Hà Huy Giáp > QL 13.

Biển báo cấm rẽ phải khi ra đến QL 13.

Biển báo hướng đi.

Cấm rẽ phải chỉ còn cách là đi thẳng rồi rẽ trái.

Làm sao đi thẳng và rẽ trái được đây. Vậy thì quay đầu về lại thôi

Biển cấm trên QL 13, cái này thì đúng rồi.

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
seafoam car nói:
còn hình không bác chủ

Em còn hình bác ạ, nhưng hẹn bác ngày mai nhé, bây giờ em có việc
phải đi rồi. Ngày mai em mới có thời gian để tung thêm vài chiêu nữa, :D Hôm nay có rất nhiều bác vi phạm chẳng qua cũng là do sự bất cập ở trên mà thôi, em có chụp được khá nhiều hình, em phải có thời gian để xoá biển số nữa....Hic :cool::(

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
làm cầu xong cắm biển báo cấm, dix :mad:
chắc chờ xây trạm thu phí mới thông đường chăng :mad:

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Tắc trách đến thế là cùng.Chỉ chăm chăm khánh thành,mà điều kiện lưu thông thì chưa đủ,đã thế lại không thông báo cho người dân biết.

Hạng B2
25/8/11
314
2.301
93
Chắc đợi xây trạm thu phí, chứ không ai đi đường QL13 nữa.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Chỉ là con lương chắn tạm thời thôi mà các bác. Chắn con lươn như vậy chắc là chưa cho xe ôto lưu thông thôi ạ. Còn bản cấm+ chỉ dẫn là để phụ vụ khi thông xe chính thức

Hạng D
14/5/08
2.536
21.208
113
Có cây cầu này thì ngã tư Bình Phước giảm kẹt xe hẳn.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Đường từ Hà Huy Giáp rẽ phải vào cầu Phú Long e thấy rộng lắm mà chỉ thấy ít xe lưu thông thôi, lý do là tại các biển cấm vô lý này!

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
tranthienminh nói:
Chỉ là con lương chắn tạm thời thôi mà các bác. Chắn con lươn như vậy chắc là <span style=""color: #ff0000;"">chưa cho xe ôto lưu thông</span> thôi ạ. Còn bản cấm+ chỉ dẫn là để phụ vụ <span style=""color: #ff0000;"">khi thông xe chính thức </span>

Bác tranthienminh ơi.
<span style=""color: #ff0000;"">"chưa cho xe ôto lưu thông:" </span>"<span style=""color: #000000;"">Thay vì phải có biển cấm</span> luôn ngay từ đầu đường Hà Huy Giáp đi vào mới phải."
<span style=""color: #ff0000;"">"Khi thông xe chính thức:" </span>Em nghĩ biển cấm rẽ phải khi ra tới QL 13 (hướng từ Hà Huy Giáp đến) phải bỏ đi bác ạ.
Nếu có thể, em mời bác giúp em: Xem kỹ lại nội dung của em viết ở trên thì bác mới hiểu được hơn ý của em muốn chia sẻ với anh em ạ... :(
Thân.