Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Đầu tháng 8, em chạy 2B qua đoạn này và chụp lại những ổ voi tại cung đường này, bây giờ nó đã tệ hơn rất nhiều rồi. Em post cho các bác tham khảo và lời khuyên chân thành của em là tuyệt đối các bác đi sedan không nên đi vào cung đường này nữa. Em đã bị bể bánh xe khi đi qua đoạn này vào chủ nhật tuần trước.hic
Hình ảnh của cung đường dẫn vào cầu Phú Mỹ hướng Q2 qua Q7

Đoạn đầu cầu Nhị Hà, bây giờ toang hoác hơn hình này nhiều...

Đoạn này là đoạn không thể qua...

Xe em bị bểnh bánh đoạn này sau khi bò, trườn qua hàng loạt ổ voi...
Còn rất nhiều...kính thưa các loại ổ khác mà em ko up lên nữa, kẻo các bác choáng ngợp.

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Re:Hình ảnh thảm khốc của cung đường dẫn vào cầu Phú Mỹ hướng Q2 qua Q7

Bác chạy sao đấy, chứ em đi Vios gầm thấp, chở đủ 5 người, đi qua lại vẫn ko bị cạ gầm

Hạng B2
21/7/10
328
13
18
Tp.HCM

đến đọan này chịu khó bò thui, chứ mà vút qua thì nhẹ là bể bánh, nặng là hư mâm, hỏng phuộc,...em đọc ở đâu đó trong OS 1 bài viết huớng dẫn cách đi qua mấy đọan đường như vầy sao cho giảm thiểu hư hỏng xe, bác nào biết thì trích dẫn cho anh em khác tham khảo!

Hạng B1
17/2/11
95
0
8

Bác lấy tựa đề "thảm khốc" nghe kinh quá. Đường này ăn thua gì, bác đi thử lên quốc lộ 14 đi Buôn Ma Thuột thì còn kinh khủng gấp 10 lần này. Chịu khó né ngang né dọc và đi chậm thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
5.995
31.284
113

phi_thạch_đại_sư nói:
Nghe cái tựa đề tưởng gì ghê gớm. Thường thôi mà bác.
chắc bác ám ảnh vụ án "thảm khốc" ở tiệm vàng rồi :p

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà

Em cũng đi QL14 luôn rồi, nhưng QL14 thì nó là đường dài, mà đường đó mình chịu khó né vẫn được, còn đường ở cầu Phú Mỹ em dừng xe, bước xuống quan sát tìm đường qua thấy...vô phương.
@ bác haibi: bác đi hồi nào mà qua được hay vậy? Em đi hướng từ Q2 qua Q7 chủ nhật tuần trước lễ đó bác.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113

hattrickson nói:
Em cũng đi QL14 luôn rồi, nhưng QL14 thì nó là đường dài, mà đường đó mình chịu khó né vẫn được, còn đường ở cầu Phú Mỹ em dừng xe, bước xuống quan sát tìm đường qua thấy...vô phương.
@ bác haibi: bác đi hồi nào mà qua được hay vậy? Em đi hướng từ Q2 qua Q7 chủ nhật tuần trước lễ đó bác.
Nếu bác đã đi QL14 từ SG đến Pleiku rồi mà nói vẫn "chưa có gì" thì cung đường bác nêu ở trên quả là khủng khiếp. TKS bác đã cảnh báo
Em cũng théc méc bác nào đi vios 5 người mà "bình thường" thì em bái phục. Em hổng dám đi

Hạng B2
23/8/11
171
91
28

Mình thấy đoạn này cũng ko thể hơn được QL51 đường đi VT , mà đường VT còn đi nổi mà ,…Có lẻ Bác chủ thấy ở t/p mà tệ như vầy nên bức xúc

Hạng D
4/6/10
1.063
833
113
HCMC

Ôi đường đẹp đó chứ các bác, chạ hiểu sao em lại thích mấy cái đường này :D:D:D:D

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113

con đường này tới giờ vẫn chưa xong nữa hả bác