Hạng B1
19/7/17
50
11
8
39
Mọi người mình hỏi, học ở HG mình chọn xe Evo hay Vios, hôm ghi danh mình chọn vios vì nghe nói xe này mới, nhưng chỉ được 18h, còn Evo thì 20h. Còn vài lưu ý gì ae biết nói mình nghe với, tại ngồi ghi danh nghe mấy em tư vấn nhìn nhìn ngó ngó mấy em nhân viên nghe bên lỗ tai này chạy qua lỗ kia về quên hết, chỉ nhớ ngày học, nhận biên lai, với thẻ học viên và cuốn sổ lưu ý:rolleyes::rolleyes::D

Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
Mọi người mình hỏi, học ở HG mình chọn xe Evo hay Vios, hôm ghi danh mình chọn vios vì nghe nói xe này mới, nhưng chỉ được 18h, còn Evo thì 20h. Còn vài lưu ý gì ae biết nói mình nghe với, tại ngồi ghi danh nghe mấy em tư vấn nhìn nhìn ngó ngó mấy em nhân viên nghe bên lỗ tai này chạy qua lỗ kia về quên hết, chỉ nhớ ngày học, nhận biên lai, với thẻ học viên và cuốn sổ lưu ý:rolleyes::rolleyes::D

Bạn học B1 hay B2 ?

mình chỉ thấy VIOS AT và EVO MT bên HG khi tập và thi

Hạng B2
12/8/16
139
58
28
- Nếu bạn học B2: Xe thi là xe Aveo/Gentra, còn học đường trường là Aveo, cũ nhất cũng đời 2013 thôi. Mình nghĩ học B2 thì nên chọn Aveo vì sẽ quen cho đến lúc thi.

- Nếu bạn học B1: Thì có option là Vios/Camry AT. Xe thi là Vios AT

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
mới zô mà đã nhìn thấy mấy em tư vấn mà tâm thần bấn loạn, không ghi nhớ được gì thì sao này cầm vô lăng bạn sẽ như thế nào khi đang lái thấy ....của mấy em mặc váy hả chàng trai? mất lái là cũng từ đây đó!
lời khuyên chân tình là phải kiên định lên, tập trung chuyên môn, bông hồng thì từ từ ngắm, hết bông này thì có bông khác, thế thôi!

còn vấn đề học xe nào thì phải xem mục đích của bạn học để làm gì? với mục đích đó thì bạn sẽ lựa chọn xe và thời gian luyện tay lái thêm cho phù hợp.

hãy nhớ rằng phía trước tay lái là sự sống!

P/s: ngày xưa mình cũng học Hoàng Gia, và mình tốn thêm tiền luyện thêm 50h xe cũng chỉ tạm ổn! mình học không vì cái bằng B2 đâu mà học vì muốn thực hành được, hãy học cho chính mình!

đôi lời gửi bạn!

Hạng B1
19/7/17
50
11
8
39
Mình đùa đấy chứ ngắm nhìn gì đâu, tại mấy em nói nhiều quá mình không nhớ hết :D:D và cũng mới gia nhập oto nên không hiểu nhiều. Mấy em tư vấn gói 9tr5 là trọn gói, giờ học mình tự chọn. Còn xe mấy em hình như vấn là nếu chọn Aveo thì 20h, còn Vios mấy em đó nói đời mới thì 18h, mình học bằng B2 số sàn mà. Xong xuôi mình đóng 10tr +(500k cả khóa học ngày CN). Giờ mình đang đi lái bên ngoài 200k/h vios đời 2014 học 3h rồi, đến tháng 2/2018 thi hơi bị lâu luôn.

Hạng B1
19/7/17
50
11
8
39
1. Học phí trọn gói B2 bao gồm :
a . Học xe Aveo :2013-2016 , có 6 giờ cảm ứng , lý thuyết , lệ phí thi ...... là 9T5 .
b. Học Xe VIOS : 2017 số sàn có 4g cảm ứng , lý thuyết , lệ phí thi ...... là 9T5 .( Học và thi trên xe VIOS )
2. Số TỰĐỘNG B1 là 10T8 ( Học và thi trên xe VIOS 2014-2016 ) .
10 ngày Khai giảng 1 khóa . ( Một tháng thi 3 kỳ ) .
Đã rõ, quả nhiêu ham hố xe đời mới chọn ngay con vios, được 4g cảm ứng, thiếu sáng suốt quá. :D:D

Tập Lái
3/2/17
14
2
3
34
1. Học phí trọn gói B2 bao gồm :
a . Học xe Aveo :2013-2016 , có 6 giờ cảm ứng , lý thuyết , lệ phí thi ...... là 9T5 .
b. Học Xe VIOS : 2017 số sàn có 4g cảm ứng , lý thuyết , lệ phí thi ...... là 9T5 .( Học và thi trên xe VIOS )
2. Số TỰĐỘNG B1 là 10T8 ( Học và thi trên xe VIOS 2014-2016 ) .
10 ngày Khai giảng 1 khóa . ( Một tháng thi 3 kỳ ) .

Đã rõ, quả nhiêu ham hố xe đời mới chọn ngay con vios, được 4g cảm ứng, thiếu sáng suốt quá. :D:D
Mình đăng ký giữa tháng 5 giờ mới nhận được lịch thi cuối tháng 10 này hic. Bên hoàng gia luôn ấy.

Hạng B1
19/7/17
50
11
8
39
Mình đăng ký giữa tháng 5 giờ mới nhận được lịch thi cuối tháng 10 này hic. Bên hoàng gia luôn ấy.
Tính ra gần 6 tháng bằng mình luôn, họ nói mình là do số lượng ghi danh quá đông, mình 2/2018 giờ chắc chỉ học hết số giờ trung tâm, rồi ra ngoài đợt với thầy riêng thôi

Tập Lái
3/2/17
14
2
3
34
Tính ra gần 6 tháng bằng mình luôn, họ nói mình là do số lượng ghi danh quá đông, mình 2/2018 giờ chắc chỉ học hết số giờ trung tâm, rồi ra ngoài đợt với thầy riêng thôi
Mình chưa có dợt thêm giờ nào hết. Học thi tốt nghiệp xong coi khả năng chạy ra sao rồi mới tính xem nên học thêm không. Tại mình còn 10h thực hành nữa. À mà bạn được xếp học thầy nào?