Hạng C
22/7/04
965
20
18
48
Hôm qua xem con Siena EDs 1.3 định mua. Máy móc thì OK, vận hành êm ả nhưng tiếng dầu trợ lực ngay bộ chia dầu sao nghe hơi lớn, nó khe khe như Ga máy lạnh í. Các bác đi FIAT có gặp tình trạng vậy không? cho GẤU biết với?
Thankss

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/9/04
43
0
0
Hà nội
RE: Hỏi các bác đi FIAT (GẤP GẤP..)

Khi quay volant có tiếng kêu đó là tiếng dồn dầu, em SIENA của tôi thỉnh thoảng cũng bị kêu như thế xuống gara thì các bác thợ nói không sao, mà tôi đi thấy cũng chưa có hiện tượng sự cố gì.
em xe bác định mua đi được mấy vạn rồi, bi nhiêu vậy (em đang cần khảo giá xe cũ)

VIP
10/8/04
55
2
0
53
Tp/HCM

Fiat khi có sự cố hư hỏng phụ tùng khó kiếm lắm bác gấu ơi ,đa phần chỉ có trong hãng thôi ,giá thì như trên trời í . vài lời chia sẽ cùng bác mong bác suy xét trước khi mua .:D

Tập Lái
1/9/04
43
0
0
Hà nội

Trích đoạn: thich4banh

Xe em cũng thế bác Gấu ạ. Khi quay đến lúc gần hết vô lăng thì nghe tiếng xè xè, nhưng khi kịch vô lăng thì hết. Tại em có võ nên em không sợ...he..he..:D
[/quote]

Bác thích4bánh lưu ý : trong mọi trường hợp không nên đánh hết tay lái đâu nhé vì theo một bác tài già nói là nếu đánh hết lái dầu trợ lực sẽ bị dồn hẳn về một phía thì dẽ bục tuy ô dầu lắm đấy.

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Trích đoạn: thich4banh

....nhưng khi kịch vô lăng thì hết.

Kịch vo lăng rồi thì Piston điều khiển nằm im , lấy gì để kêu bây giờ vì nó là nguyên nhân gây ra hiện tượng dầu " Réo" trong bộ trợ lực !