Hạng D
26/9/12
1.036
67.400
113
Ho Chi Minh City
Trên này có nhiều bác làm IT và có nhiều kinh nghiệm.
Cho e hỏi các bác 1 câu về hướng nghiệp: nên chọn theo ngành Embedded Software Engineer hay (General) Application Software Engineer? Tương lai cái nào tốt hơn, công việc, độ an toàn và lương bổng?
Cám ơn các bác.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.125
113
đây
Anh theo nghề admin server và quản lý websex như thiendia kynu đi mình nghĩ thu nhập tốt nhất :cool:

Hạng D
26/9/12
1.036
67.400
113
Ho Chi Minh City
Anh theo nghề admin server và quản lý websex như thiendia kynu đi mình nghĩ thu nhập tốt nhất :cool:
Tất nhiên là không hỏi cho tôi rồi anh, mình over 40, cần gì thì mình thuê chứ biết làm gì cho hại não. Định hướng nghề nghiệp cho bọn trẻ thôi.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Ở VN thì ko nên theo embedded bác ạ. Kiếm việc hơi khó vì o VN mình ít cty làm product lắm.
Nên theo bên hướng application. Mà trend hot nhất hiện giờ là data engineer.
Cho e hỏi các bác 1 câu về hướng nghiệp: nên chọn theo ngành Embedded Software Engineer hay (General) Application Software Engineer? Tương lai cái nào tốt hơn, công việc, độ an toàn và lương bổng?
Cám ơn các bác.

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.589
113
Sài Gòn
nkl.am
Cám ơn các bác.
Em thấy bác hỏi khó quá, nếu là sv cứ rèn luyện tư duy đã. Trong quá trình học thì thực tập handson ngành mình thích xem thực tế có đúng như kì vọng không.

Nhiều bạn trẻ mơ mộng ngành này ngành nọ nhưng vào làm hoá ra có giống tưởng tượng đếch đâu.

Hạng C
9/2/12
814
20.309
93
Em thấy bác hỏi khó quá, nếu là sv cứ rèn luyện tư duy đã. Trong quá trình học thì thực tập handson ngành mình thích xem thực tế có đúng như kì vọng không.

Nhiều bạn trẻ mơ mộng ngành này ngành nọ nhưng vào làm hoá ra có giống tưởng tượng đếch đâu.
Em học lập trình giờ ra làm sales :D

Hạng D
26/9/12
1.036
67.400
113
Ho Chi Minh City

Thấy yêu cầu phải đăng ký ngành học từ bây giờ, hic.