Thảo Luận Chung Hỏi cách đầu tư

Tập Lái
8/5/17
4
2
3
44
Hi các bác,

Tình hình là công ty em có chính sách cho vay ưu đãi với lãi suất khoảng 3-4%/năm, tối đa là 3 tỉ và có ràng buộc làm trong 3 năm. Theo cao kiến của các bác thì nên đầu tư vào đâu để sinh lợi ạ ?

Cám ơn.

• Like
Reactions: thanhluanmichelin
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Dạ, có ràng buộc bác à. Nhưng em chưa biết đầu tư vào đâu với số tiền đó. Hix.
Ràng buộc 3 năm có nhằm nhò gì đâu! Cái chính là Cty này có vẻ tạo điều kiện tốt để NV "An cư lạc nghiệp" hơn là cho vay để đầu tư, bỡi như thế chả khác nào giảm bớt chú tâm vào công việc chính mà cty đó thuê mướn bác!

• Like
Reactions: nta139
Tập Lái
8/5/17
4
2
3
44
Ràng buộc 3 năm có nhằm nhò gì đâu! Cái chính là Cty này có vẻ tạo điều kiện tốt để NV "An cư lạc nghiệp" hơn là cho vay để đầu tư, bỡi như thế chả khác nào giảm bớt chú tâm vào công việc chính mà cty đó thuê mướn bác!
Theo bác thì em nên đầu tư gì nhỉ ? Bất động sản thì đang hot quá, không dám nhảy vào ngay lúc này.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Theo bác thì em nên đầu tư gì nhỉ ? Bất động sản thì đang hot quá, không dám nhảy vào ngay lúc này.
BĐS là môi trường đầu tư tốt, nhưng cái chính của BĐS nó đa dạng chứ đâu phải nhỏ hẹp, do vậy người chết người sống khỏe là do người đầu tư đã may mắn, phước phần chọn trúng phân khúc, thị trường, địa bàn thế là làm giàu. Em tư vấn cho bác hóa ra "thầy bói xem voi" mất thôi. Ngoài ra em chỉ nghe bác nói ràng buộc 3 năm mà không nghe bảo vay trả như thế nào? thời hạn vay là bao lâu nữa! Sai mục đích đầu tư thì lắm lúc là gánh nặng chết cha lun!

Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Cụ cứ chia ra làm 3
- 1 tỷ thì cụ theo vietlott....
- 1 tỷ cụ mua 1 chiếc Fortuner, Innova chạy dịch vụ, Grap , Uber gặp trúng khách sộp cỡ kiều nữ Hải Dương thì xem như đời cụ lên tiên.
- 1 tỷ thì cụ gởi vào Ngân hàng lấy lãi, hằng tháng đến ngân hàng rút lãi, điều nghiên kẻ hở ngân hàng, diễn tập....thuần thục , nếu 2 tỷ trên bị mất trắng thì ghé chợ kim biên làm khẩu súng Bi , đánh 1 trận đánh lớn rồi rút lui....Em đảm bảo chỉ có thắng và đổi đời chứ chả có cửa huề....