Thảo Luận Chung Hỏi đường đi Bạc Liêu

Hạng F
11/1/10
6.130
60.407
113
Sáng thứ 7 này (28/05) em có việc phải đi Bạc Liêu, định khởi hành lúc 5 giờ sáng, dự kiến 12 giờ đến nơi. Nhờ các bác cho chút info về lộ trình, ăn sáng, ăn trưa, nhậu chiều và ngủ đêm. Xin cám ơn.

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Bạc Liêu đường bây giờ OK rồi, từ SG về Cần Thơ là quá OK, chỉ có đoạn từ Hậu Giang qua Sóc Trăng về đến Bạc Liêu là hơi hẹp, 2B đi cũng khá vô tư lắm nên phải cẩn thận, anh Hùng núp cũng nhiều (ngã Bảy - Hậu Giang; trước và sau TX. Sóc Trăng; chuẩn bị đến giáp ranh giữa Sóc Trăng và Bạc Liêu).
Ăn sáng thì Bác ráng đạp về quá ngã ba An Hữu xí (nếu 5h Bác đi thì khoảng 7h-7h30 Bác đến đây) có quán cơm tấm sườn nướng rất ngon, rẽ.
Ngủ thì Bác có thể vào KS Công Tử Bạc Liêu ngủ cho nó ấm cúng, ở đây Trung tâm, ăn sáng thì đi bộ dọc bờ sông có quán cà ri rất ngon, tối ăn hoặc nhậu ngay chợ đêm cũng có thể đi bộ.
Nếu đi có Bà cả thì bác đừng ở mấy cái KS ngoài ngã ba trước khi vào TX nhé, coi chừng ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái rồi sau đó cả hai mắt giựt giựt đó.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.407
113
Zinger10 nói:
Bạc Liêu đường bây giờ OK rồi, từ SG về Cần Thơ là quá OK, chỉ có đoạn từ Hậu Giang qua Sóc Trăng về đến Bạc Liêu là hơi hẹp, 2B đi cũng khá vô tư lắm nên phải cẩn thận, anh Hùng núp cũng nhiều (ngã Bảy - Hậu Giang; trước và sau TX. Sóc Trăng; chuẩn bị đến giáp ranh giữa Sóc Trăng và Bạc Liêu).
Ăn sáng thì Bác ráng đạp về quá ngã ba An Hữu xí (nếu 5h Bác đi thì khoảng 7h-7h30 Bác đến đây) có quán cơm tấm sườn nướng rất ngon, rẽ.
Ngủ thì Bác có thể vào KS Công Tử Bạc Liêu ngủ cho nó ấm cúng, ở đây Trung tâm, ăn sáng thì đi bộ dọc bờ sông có quán cà ri rất ngon, tối ăn hoặc nhậu ngay chợ đêm cũng có thể đi bộ.
Nếu đi có Bà cả thì bác đừng ở mấy cái KS ngoài ngã ba trước khi vào TX nhé, coi chừng ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái rồi sau đó cả hai mắt giựt giựt đó.
Ngã 3 An hữu là ở đâu vậy bác Zin? Qua khỏi Trung lương chưa?
Chuyến này giao nhịm zụ cho gấu ở nhà giữ con rồi.:D

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Em cũng muốn tìm hiểu cái khách sạn ngoài ngã ba trước khi vào thị xã hehe

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Tên đúng là ngã 3 An Thới Trung. Vì nó nằm gần chợ An Hữu nên mới được gọi tắt như vậy.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.407
113
XaGan nói:
Tên đúng là ngã 3 An Thới Trung. Vì nó nằm gần chợ An Hữu nên mới được gọi tắt như vậy.
Nhưng chợ An Hữu nằm ở đâu vậy các bác? Tới Trung lương chưa?

Hạng B2
27/10/10
307
224
43
cpkhanhhung nói:
XaGan nói:
Chợ An Hưu cách cầu Mỹ Thuận khoảng 3km, chợ nằm ngay cầu, qua cầu An Hữu
khoảng vài trăm mét phía bên tay phải là quán cơm tấm OAnh ( là quán cơm bác zinger10 đã nói). Quán này theo ý kiến riêng của em thì ăn được thôi, nhưng mặt bằng quán hơi xập xệ và dơ lắm

Hạng F
11/1/10
6.130
60.407
113
nongdanviet nói:
cpkhanhhung nói:
XaGan nói:
Chợ An Hưu cách cầu Mỹ Thuận khoảng 3km, chợ nằm ngay cầu, qua cầu An Hữu
khoảng vài trăm mét phía bên tay phải là quán cơm tấm OAnh ( là quán cơm bác zinger10 đã nói). Quán này theo ý kiến riêng của em thì ăn được thôi, nhưng mặt bằng quán hơi xập xệ và dơ lắm
Vậy chắc em ăn sáng ở nhà hàng Trung lương luôn, có thể ko ngon nhưng chổ ngồi tốt. Ko biết khoảng 6h30 nó bán hay chưa?

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Bác đi đường Cao tốc thì vòng lại Trung Lương ăn sáng làm gì. Ngã ba An Hữu, bác cứ đi đến còn cách cầu Mỹ Thuận khoảng 3-5km có biển chỉ hướng quẹo vào Cao Lãnh thì đó là ngã ba An Hữu, Bác đừng quẹo mà đi thêm khoảng <1km là quán cơm đó. Quán cơm em nói đúng là sập xệ nhưng hương vị nó ngon, bình dân.