Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Chào các bác,
Em định đưa cả nhà đi biến Hồ Cốc và suối nước nóng Bình Châu 2 ngày cuối tuần này, em chưa đi 2 chỗ đó lần nào. Khởi hành vào sáng mai.
Các bác tư vấn giúp em lộ trình và chỗ ăn nghỉ tốt.
Em cám ơn.

• Like
Reactions: virgo
Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Bác có xe thì kiếm resort ở Hồ Tràm ở lại tắm biển ở đó, còn không thì về Hồ Cốc chủ yếu là KS, rồi đi suối nước nóng thì xách xe đi, tắm rồi về lại resort vì suối nc nóng cũng ko có gì để chơi, nghỉ dưỡng là chính.

• Like
Reactions: Click 4442
Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Đường đi thì từ HCM bác đi cao tốc Long Thành - Dầu Dây, xuống ở nút giao Long Thành, đi thẳng 1 mạch quốc lộ ra tới Bà Rịa, vòng ra hướng Long Hải đi đường ven biển 1 mạch là đến Hồ Tràm -> Hồ Cốc -> Bình Châu

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
bác nên ở Hồ Tràm hay hơn, suối nước nóng buổi tối chán lắm. hoặc bác lên luôn Lagi :D đường đi thì như bác trên nói, đi từ từ tầm 2-2.5h là tới

Hạng B2
9/9/14
440
545
93
Chào các bác,
Em định đưa cả nhà đi biến Hồ Cốc và suối nước nóng Bình Châu 2 ngày cuối tuần này, em chưa đi 2 chỗ đó lần nào. Khởi hành vào sáng mai.
Các bác tư vấn giúp em lộ trình và chỗ ăn nghỉ tốt.
Em cám ơn.
ơ, sáng mai em cũng đi Bình châu. lộ trình: Bình châu(trưa)-tp Vũng tàu( nghỉ đêm t7)- bè Long sơn-hcm. nếu gặp nhau thì cfe nha bác.

• Like
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
bác nên ở Hồ Tràm hay hơn, suối nước nóng buổi tối chán lắm. hoặc bác lên luôn Lagi :D đường đi thì như bác trên nói, đi từ từ tầm 2-2.5h là tới
Bình Châu, Hồ Cốc, Hồ Tràm, Lộc An, Long Hải... buổi tối chổ nào cũng chán như nhau :D

Hạng B2
19/11/14
160
95
28
41
Đường đi thì từ HCM bác đi cao tốc Long Thành - Dầu Dây, xuống ở nút giao Long Thành, đi thẳng 1 mạch quốc lộ ra tới Bà Rịa, vòng ra hướng Long Hải đi đường ven biển 1 mạch là đến Hồ Tràm -> Hồ Cốc -> Bình Châu
vòng ra hướng Long Hải theo đường nào hả bác? QL51 rẻ qua QL55 rồi sao nữa ạ? CN em cũng đi nên hóng!

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
vòng ra hướng Long Hải theo đường nào hả bác? QL51 rẻ qua QL55 rồi sao nữa ạ? CN em cũng đi nên hóng!
QL51 bác di thẳng đến chổ Coopmart Bà Rịa đi thêm đoạn nữa (đường Trường Chinh) thấy bảng để rẻ phải về Long Hải hoặc rẻ bên trái về Hồ Tràm. Đi hướng Long Hải sẽ xa hơn 5-7km gì đó nhưng đường biển đẹp hơn

• Like
Reactions: hieptt
Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Cám ơn các bác,
Em hỏi hết các resort ở Hồ Tràm và Hồ Cốc thì đều hết phòng, các ks nhỏ xung quanh còn nhưng chảnh và hét giá trên mây.
Em dự định sẽ ăn trưa ở bánh canh Long Hương, sau đó đi thẳng từ hướng cổng chào Bà Rịa thẳng một mạch qua Long Hải rồi đi đường ven biển đến suối nước nóng Bình Châu, chơi ở đó đến chiều rồi nghỉ đêm luôn, sáng mai ghé Hương Phong Hồ Cốc tắm biển rồi chiều về, sáng mai thằng bạn đặt phòng ở khu QĐ Long Hải gần Dinh Cô được thì về đó nghỉ.
Đơn giản vậy thôi.

• Like