Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Chào các bác!
Em có việc sắp phải đi Hà Tiên , mà chưa đi lần nào , các bác tàinào có kinh nghiệm chia sẻ cho em 1 chút.
Em dự định 5h chiều khởi hành đi từ Biên Hoà, theo Google chỉ đi cao tốc tới Tân An( Long An ) xuống QL62 đi ngang Đồng Tháp, mà em mới đi đường này về , đường hơi nhỏ, vắng .
Em thấy đường khác đi hết cao tốc Trung Lương, qua Tiền Giang đi QL80 , không biết đường này có ổn không, vì em chưa đi bao giờ.
Xin cảm ơn.

Hạng B2
16/1/17
150
111
43
35
Chào các bác!
Em có việc sắp phải đi Hà Tiên , mà chưa đi lần nào , các bác tàinào có kinh nghiệm chia sẻ cho em 1 chút.
Em dự định 5h chiều khởi hành đi từ Biên Hoà, theo Google chỉ đi cao tốc tới Tân An( Long An ) xuống QL62 đi ngang Đồng Tháp, mà em mới đi đường này về , đường hơi nhỏ, vắng .
Em thấy đường khác đi hết cao tốc Trung Lương, qua Tiền Giang đi QL80 , không biết đường này có ổn không, vì em chưa đi bao giờ.
Xin cảm ơn.
Đi quốc lô 1 với quốc lộ 80 đường tốt nhưng xe nhiêu hơn. E thì thường đi quốc lô 62 đường 819 tới Tân Hưng qua Hồng Ngự Tân Châu Châu Đốc xuống chợ Tịnh Biên đi theo đường N1 về Hà Tiên. Đi theo lô trình này nếu tính từ đâu cao tốc thì khoảng 290km . Đường thì tất nhien không bằng quoc lo 1 được nhung cung tam ổn

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Mình đi Tân Lập QL62 rồi, thấy đường hơi sóc và nhỏ, chắc đi QL1 với QL80 thôi.
Cảm ơn bác!

Tập Lái
2/4/12
48
60
18
Em thấy bác nên đi đường QL1, qua cầu Mỹ Thuận rẽ phải theo QL80 hướng về phà Vàm Cống qua Long Xuyên (khoảng 60km). Có thể nghĩ đêm ở Long Xuyên cũng được. Rồi từ Long Xuyên bác đi QL91 lên hướng Tịnh Biên (khoảng 80km), gần đến Châu Đốc có đương tránh bên trái, bác theo đường đó chạy thẳng ra Tịnh Biên luôn. Đến chợ Tịnh Biên rẽ trái đi về hướng Giang Thành chạy hoài (khoảng 60km), khi nào thấy biển thì bác rẽ phải chạy thêm khoảng 10km là tới Hà Tiên. Đường này đi cũng khá tốt, gần hơn nhiều so với tuyến An Giang - Rạch Giá - Hà Tiên.
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ :)

• Like
Reactions: Daiyou
Tập Lái
31/7/18
31
10
8
Kiên Giang
Đường Tịnh biên vắng lắm. Nên đi theo hướng Phà vàm cống - rạch giá-Hà tiên. Tuy xa hơn 1 tí nhưng an toàn!

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Em từng đi cách đây 2 năm (cũng xuất phát từ BH), gửi bác tham khảo https://www.otosaigon.com/threads/duong-di-sai-gon-ha-tien-va-linh-tinh-cac-thu.8742802/
Nếu đi trong tuần (trừ trưa chiều thứ 6) thì em khuyên bác cứ đi QL 1A mà táng thẳng đến phà Vàm Cống, xong quẹo ngược một đoạn hướng về Cần Thơ vào ngã ba lộ tẻ (vừa qua trạm thu phí) thì quẹo phải đi vào QL 80 và đi một mạch đến Hà Tiên. Đây là cung đường ổn nhất

• Like
Reactions: Daiyou