k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
Em muốn đi từ Cà Mau về Phà Vàm Cống qua QL63 -> Phà Tắc Cậu - Rạch Sỏi - Phà Vàm Cống.
Em đi sedan chở đủ tải 5 người, xin hỏi các bác:
1- sedan đi tuyến đường này có được không?
2- tình hình đường sá ra sao? có đoạn nào ổ gà hay đang sửa chữa không?
3- phà Tắc Cậu sedan qua được không? Có qua phà nào nữa không?

Xin cảm ơn

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
e mới đi tu TT. THỨ 11 về LONG XUYÊN. chạy vô tư bác ơi không có gì cả, còn phà tắc cậu thì sedan đi bình thường, nhưng lên phà bác đi chậm cho chắc xe e vios đi không sao hết.

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
ngidinh nói:
e mới đi tu TT. THỨ 11 về LONG XUYÊN. chạy vô tư bác ơi không có gì cả, còn phà tắc cậu thì sedan đi bình thường, nhưng lên phà bác đi chậm cho chắc xe e vios đi không sao hết.

Chắc anh được đi phà lớn rồi. Cách đây 2 tuần em phải đi phà nhỏ => chạy xuống, de lên => bạn bè xuống hết cho nhẹ, lúc lên đã đánh hết lái vẫn bị cạ mỏ Innova.

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long
k3 nói:
Em muốn đi từ Cà Mau về Phà Vàm Cống qua QL63 -> Phà Tắc Cậu - Rạch Sỏi - Phà Vàm Cống.

Xin cảm ơn
1. sedan đi đường này được bình thường.
2. tình hình đường sá: từ cà mau đến phà tắc cậu: đường hơi hẹp, có 2 cầu đang làm: cầu số 4 và cầu gì quên rồi, đi vẫn okay. Ban ngày đi từ cà mau đến phà tắc cậu khoảng 3h đến 3h30 phút tùy tài, ban đêm từ 10h trở lên đi khoảng 1h15 phút, nhưng phải quen đường. Bác chú ý đoạn 50kmh khu vực Vĩnh Thuận, khu vực đường đan gần phà tắc cậu, và đường phía rạch giá, đoạn mới lên phà tới trung tâm, thường có xxx.
3. Phà tắc cậu sedan qua vẫn ok, nhưng nước ròng thì đi hơi kĩ tí. Có phà nhỏ và phà lớn, nếu đi phà nhỏ phải de xuống. Bác có thể đậu chờ phà lớn đi cho thoải mái. Từ cà mau đi rạch giá chỉ qua 1 phà tắc cậu thôi. Phà này, hướng cà mau qua, khoảng 3pm đến 5pm kẹt xe khủng lắm, tranh thủ tránh giờ này.
Chúc bác chủ thượng lộ bình an.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
trungctu nói:
ngidinh nói:

Chắc anh được đi phà lớn rồi. Cách đây 2 tuần em phải đi phà nhỏ => chạy xuống, de lên => bạn bè xuống hết cho nhẹ, lúc lên đã đánh hết lái vẫn bị cạ mỏ Innova.
mình đi phà 1 đầu, lúc đó xe chở khoảng 150kg quần áo và 1 người luôn....cũng hên thiệt hong biết sao mà nó bò lên đc nhỉ...hihi

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
vvmthuan nói:
k3 nói:

Xin cảm ơn
1. sedan đi đường này được bình thường.
2. tình hình đường sá: từ cà mau đến phà tắc cậu: đường hơi hẹp, có 2 cầu đang làm: cầu số 4 và cầu gì quên rồi, đi vẫn okay. Ban ngày đi từ cà mau đến phà tắc cậu khoảng 3h đến 3h30 phút tùy tài, ban đêm từ 10h trở lên đi khoảng 1h15 phút, nhưng phải quen đường. Bác chú ý đoạn 50kmh khu vực Vĩnh Thuận, khu vực đường đan gần phà tắc cậu, và đường phía rạch giá, đoạn mới lên phà tới trung tâm, thường có xxx.
3. Phà tắc cậu sedan qua vẫn ok, nhưng nước ròng thì đi hơi kĩ tí. Có phà nhỏ và phà lớn, nếu đi phà nhỏ phải de xuống. Bác có thể đậu chờ phà lớn đi cho thoải mái. Từ cà mau đi rạch giá chỉ qua 1 phà tắc cậu thôi. Phà này, hướng cà mau qua, khoảng 3pm đến 5pm kẹt xe khủng lắm, tranh thủ tránh giờ này.
Chúc bác chủ thượng lộ bình an.

Cảm ơn bác nhiều. Em lượt đi QL1 qua Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau.
Lượt về đi QL63 về lại Vàm Cống như bác nói thì sedan đi vô tư là em yên tâm rồi, tại em lo gầm thấp bị cọ khi lên xuống phà.

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
cái QL63 này hồi 09-2010 tui cũng từ Cà mau lên : nhiều bus nhỏ 30 chỗ của Kiên giang & Cà mau cùng chạy ngược xuôi rôm rả

@ Vvmthuan
QL1A từ Bạc Liêu xuống, khỏi phi trường Cà mau, tới cái cua quẹo phải ngang Nhà thờ có thấy CSGT chốt chỗ dãy cà-phê lề đường (quẹo xong mới thấy)

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
có phải từ thứ 11 đi xuống nữa là tới ca mau hong mấy bác? e đi tới TT THỨ 11 là quay về không đi xuống nữa nên hong rành.
nếu bác có đi ngang thứ 7 thi nhớ gần đến chợ thứ 7 phải đi đường tránh chợ thứ 7 đó.