Hạng C
3/9/14
530
130
43
Em định làm một chuyến đi du ngoạn Miền Trung (chắc tới Bình Định rồi về), nhưng vì đây là lần đầu lái xe đi Miền Trung nên xin thỉnh giáo các bác một vài điều:
1. Nên đi cung đường nào để có cảnh đẹp, đường tốt và ít kẹt xe?
2. Tổng chi phí cầu đường khoảng bao nhiêu?
3. Vì mục đính đi chơi và ngắm cảnh là chính nên lộ trình đi như thế nào là phù hợp (mình đi với bà cả và 2 nhóc 4-5 tuổi).

Xin cảm ơn.

• Like
Reactions: thangmy and Bacutri
WMS confirmed
Hạng B2
21/12/13
272
132
43
Tp. HCM
Nên đi một đường và về đường khác cho vui. Đi QL.14 về QL.1. Nếu có thời gian thì đi đến Đà Nẵng luôn.

Hạng B2
10/8/16
179
170
43
Lúc đi bạn nên đi đường ven biển nhiều cảnh đẹp lúc về còn muốn chơi nữa thì đến nha trang tạt lên đà lạt theo hướng đèo khánh vĩnh đẹp khỏi chê đường xá giờ cũng ngon rồi bạn,mình cũng mới chở gia đình du ngoạn từ sg ra đến đà nẵng chơi rồi về ghé đà lạt hồi tháng 10 chi phí xăng xe trạm thu phí đi về khoảng 3tr5 .

• Like
Reactions: ITMan
Hạng B2
13/10/16
116
35
28
43
Đi cung này lên rừng xuống biển: SG- Buôn Mê Thuộc-Pleiku-Quy Nhơn-Phú Yên(Gành đá dĩa)-Nha Trang-Mũi Né-SG

• Like
Reactions: ITMan
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em định làm một chuyến đi du ngoạn Miền Trung (chắc tới Bình Định rồi về), nhưng vì đây là lần đầu lái xe đi Miền Trung nên xin thỉnh giáo các bác một vài điều:
1. Nên đi cung đường nào để có cảnh đẹp, đường tốt và ít kẹt xe?
2. Tổng chi phí cầu đường khoảng bao nhiêu?
3. Vì mục đính đi chơi và ngắm cảnh là chính nên lộ trình đi như thế nào là phù hợp (mình đi với bà cả và 2 nhóc 4-5 tuổi).

Xin cảm ơn.
Tính tham gia mà trù trừ mãi vì không biết anh định đi bao nhiêu ngày, đất nước mình thì đâu cũng đẹp, trải dài từ HCMC tới Bình Định kể không hết được.
Ngắn gọn thì:
- thích ngăm biển anh đi đường ven biển;
- thích ngắm rừng núi hùng vĩ thì anh đi QL14;
- trung hòa thì anh đi theo QL1A.

Từ SG ra tới Nha Trang chắc anh rành. Qua đó là Phú Yên vùng "hoa vàng trên cỏ xanh" có gềnh đá đĩa, vinh Xuân Đài, đầm Ô loan, vịnh Vũng Rô, bến tàu không số, hải đăng Đại Lãnh, tháp Nhạn, đập Đồng cam.... cái nào cũng đẹp.
Còn ở Bình Định hàng năm vào mùng 5 tết có lễ hội Tây Sơn, có đàn Tế trời, có Tam Quan rợp mát bóng dừa, có gềnh Ráng, đầm Thị Nại, có đảo Yến, có mũi Vi Rồng, có tháp Bánh Ít... tại Quy Nhơn có tháp đôi, có mộ Hàn Mạc Tử, bãi tắm Hoàng hậu, vườn danh y ngay bên bờ biển...
Đường 14 cũng đẹp lắm, anh xem top các anh đang chuẩn bị về tết nói rất rõ tình hình đường sá, những địa danh, món ăn, nơi nghỉ đó anh.
Rằm tháng giêng mình cũng đi Bình Định nhưng lúc đó chắc anh đã về lại nhà rồi.
chúc anh có chuyến đi vui vẻ.

• Like
Reactions: thangmy and ITMan
Hạng C
3/9/14
530
130
43
Tính tham gia mà trù trừ mãi vì không biết anh định đi bao nhiêu ngày, đất nước mình thì đâu cũng đẹp, trải dài từ HCMC tới Bình Định kể không hết được.
Ngắn gọn thì:
- thích ngăm biển anh đi đường ven biển;
- thích ngắm rừng núi hùng vĩ thì anh đi QL14;
- trung hòa thì anh đi theo QL1A.

Từ SG ra tới Nha Trang chắc anh rành. Qua đó là Phú Yên vùng "hoa vàng trên cỏ xanh" có gềnh đá đĩa, vinh Xuân Đài, đầm Ô loan, vịnh Vũng Rô, bến tàu không số, hải đăng Đại Lãnh, tháp Nhạn, đập Đồng cam.... cái nào cũng đẹp.
Còn ở Bình Định hàng năm vào mùng 5 tết có lễ hội Tây Sơn, có đàn Tế trời, có Tam Quan rợp mát bóng dừa, có gềnh Ráng, đầm Thị Nại, có đảo Yến, có mũi Vi Rồng, có tháp Bánh Ít... tại Quy Nhơn có tháp đôi, có mộ Hàn Mạc Tử, bãi tắm Hoàng hậu, vườn danh y ngay bên bờ biển...
Đường 14 cũng đẹp lắm, anh xem top các anh đang chuẩn bị về tết nói rất rõ tình hình đường sá, những địa danh, món ăn, nơi nghỉ đó anh.
Rằm tháng giêng mình cũng đi Bình Định nhưng lúc đó chắc anh đã về lại nhà rồi.
chúc anh có chuyến đi vui vẻ.
Mình định làm 1 chuyến khoảng 10 ngày, không biết có đủ không.? Tầm tháng 2 âm lịch thì thời tiết miền Trung như thế nào các bác? Mình định đi tầm này.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/9/14
530
130
43
Đi cung này lên rừng xuống biển: SG- Buôn Mê Thuộc-Pleiku-Quy Nhơn-Phú Yên(Gành đá dĩa)-Nha Trang-Mũi Né-SG
Lộ trình này hấp dẫn đây. Như vậy là đi về 2 đường khác nhau phải ko bác?