14/6/17
879
424
63
Kính chào các bác xa gần. Mong các bác biết chỉ giúp nhé!
Em tính đi Hà Tiên xuất phát từ tphcm bằng xe ô tô tự lai (đi gia đình). Vậy các Bác nào kinh nghiệm cho biết đường đi tốt nhất, KS ở ok, nhà hàng, quán ăn ngon, bổ, rẻ. Và hỏi thêm biển Hà Tiên Tắm có sạch và an toàn không nhé!

Hạng B2
9/7/10
128
85
28
Long Xuyên - An Giang
Bác đi qua phà Vàm Cống rồi lên Châu Đốc - Tịnh Biên theo N1 là tới Hà Tiên đường từ Vàm Cống đến Hà Tiên ok chạy tầm 3h là tới

Hạng C
25/7/16
519
5.760
93
Bác chưa đi lần nào thì đi: SG-> cao tốc TL-> vừa hết chân Cầu Mỹ Thuận quẹo fải-> phà Vàm Cống-> quẹo trái về ngã 3Lộ Tẻ-> Rạch Giá-> Hà Tiên (~ 350km), khoảng 8h- 9h tùy theo có kẹt phà hay ko. Đi đường này tuy hơi xa nhưng dễ đi, xe khách chạy nhìu. Theo e bác nên tính toán để ngủ ở Rạch Giá ( RG-> HT~ 110Km) vì e ngủ Hà Tiên mấy lần, ban đêm buồn lắm. HTiên chủ yếu ban ngày tắm biển, đi chùa Hang, thạch động, lăng Mạc Cửu. RGiá bác xuống khu lấn biển, ks, quán ăn, cafe, karaoke... đủ món, giá lại hợp lý nữa:D

• Like
Reactions: Valentino Viviano
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác chưa đi lần nào thì đi: SG-> cao tốc TL-> vừa hết chân Cầu Mỹ Thuận quẹo fải-> phà Vàm Cống-> quẹo trái về ngã 3Lộ Tẻ-> Rạch Giá-> Hà Tiên (~ 350km), khoảng 8h- 9h tùy theo có kẹt phà hay ko. Đi đường này tuy hơi xa nhưng dễ đi, xe khách chạy nhìu. Theo e bác nên tính toán để ngủ ở Rạch Giá ( RG-> HT~ 110Km) vì e ngủ Hà Tiên mấy lần, ban đêm buồn lắm. HTiên chủ yếu ban ngày tắm biển, đi chùa Hang, thạch động, lăng Mạc Cửu. RGiá bác xuống khu lấn biển, ks, quán ăn, cafe, karaoke... đủ món, giá lại hợp lý nữa:D
đường từ n3 Lộ Tẻ về Rạch Giá giờ đã mở rộng chưa bác?