Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em đã đi xong cung Trường Sơn Tây từ khe Gát đến khe Sanh gần 10h. Lời khuyên là các bác khoan hãy đi cung này, nhiều điểm sạt lở đang dọn, cũng khá nguy hiểm. Chắc 2-3 tháng nữa mới xong được.View attachment 2398187
Xe của Bác bây giờ không nhận ra là xe gì luôn. Đường xấu lắm hả Bác em nghe bạn em nói nhánh Tây TS bị hư hỏng nặng trong đợt bão vừa rồi. Em tính Tết đi xuyên việt lúc về em dự tính đi tuyến này thì chắc em phải chuyển hướng khác.
Thanks thông tin chia sẽ của Bác.

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
TS Tây từ Khe Sanh đến Phong Nha Kẻ bàng có nhiều điểm sạt lở không bác, ở mức độ nào ạ, tks bác
Rất nhiều điểm sạt lở, có những đoạn xe em tưởng đâu qua không được, cạ gần xót lắm. Có 2 đoạn sạt mất rào chắn, bánh xe cách mép vực chừng 30 cm thôi vừa đi vừa run áh. Dọc đường gặp khoảng 8-10 đội đang dọn dẹp, sửa chữa. Đường dính đá đỏ rất trơn, chạy không khéo bị trượt xe, thắng không ăn.

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Như thường lệ đoạn từ Phú Yên đến Bình Định dầu ở gà. Từ Quãng Ngãi trở đi, đường còn đẹp hơn đoạn Phan Thiết - Nha Trang.

14/6/17
879
424
63
Các bác nào mới đi Sài Sòn - Quảng Ngãi cho thông tin đường xá với nhé. Có bác nào xuất phát ngày 7/2/21 không nhỉ. nếu đi thì cùng về cho có hội nhé.

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Xe của Bác bây giờ không nhận ra là xe gì luôn. Đường xấu lắm hả Bác em nghe bạn em nói nhánh Tây TS bị hư hỏng nặng trong đợt bão vừa rồi. Em tính Tết đi xuyên việt lúc về em dự tính đi tuyến này thì chắc em phải chuyển hướng khác.
Thanks thông tin chia sẽ của Bác.
Mình chạy từ Quy Nhơn về SG có 10h mà chỉ riêng đoạn Tây Trường Sơn này lấy của mình hết 10h thì bác biết nó xấu cỡ nào rồi.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Mình chạy từ Quy Nhơn về SG có 10h mà chỉ riêng đoạn Tây Trường Sơn này lấy của mình hết 10h thì bác biết nó xấu cỡ nào rồi.
Em đã từng đi đoạn Khe Sanh - Khe Gát dài chỉ có 230km vào cuối năm 2019 lúc đó đường tốt mà mấy gần 8h qua các đèo khủng U Bò, Khu Dăng, Pê Ke, Đá Đẻo và Sa Mù khi tới Khe Gát xe em dính một lớp bùn như xe Bác. Đi thì khung cảnh đẹp hoang sơ không một bóng người. GĐ em dừng chân trên đỉnh đèo trải bạt lấy bếp ga mi ni nấu nướng vừa ăn vừa nghe chim hót, vượn kêu mà trong lòng phấn khích pha lẫn với hồi hợp lo lắng vì chỉ đi 1 xe có 4 người mà chỉ có em là đàn ông nên hơi ớn vụ cướp đường.